เรียนสายวิทย์-คณิตเลือกวิชาเพิ่มเป็นภาษาจีนเข้าคณะไหนได้บ้าง

ขออนุญาตสอบถามครับเนื่องจากผมจะสอบเข้ามหาลัยอีก1ปีตอนนี้ผมเรียนวิทย์-คณิตแต่เลือกวิชาเพิ่มเติมเป็นภาษาจีนไม่ใช่ภาษาอังกฤษครับซึ่งผมก็ทราบว่าถ้าผมเลือกเรียนภาษาจีนแล้วหน่วยกิจภาษาอังกฤษของผมจะไม่ถึงในการใช้ยื่นเข้าคณะแพทย์ หรือวิศวะผมเลยจึงอยากทราบว่าผมสามารถเข้าคณะไหนได้บ้างขอคำแนะนำสามารถแนะนำได้ทุกคณะทุกมหาลัยครับ
ขอบคุณที่แนะนำครับ🙏🏻

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่