แค่อยากระบาย😢

สวัสดีครับผมแค่อยากมาระบาย ปีนี้ผมก็25แล้วนะครับทำงานเป็นวิศวกร วันหยุดก็ขับแกร็บเสริม แต่ผมน้อยใจแม่ เขาอยากให้ผมเป็นข้าราชการ แต่ผมรู้สึกว่าผมมาทางนี้ผมก็สบายดีอยู่แล้ว แล้วแม่ผมเขาก็ชอบบอกว่าลูกคนแถวบ้านเขาได้เป็นครูแล้ว มีรถยนต์ขี่ พอผมได้ฟังแบบนี้แล้วผมก็น้อยใจหน่อยๆ ว่าทำไมต้องเอาผมไปเปรียบกับคนอื่น😭ผมไม่ชอบเลยมันรู้สึกไม่มีกำลังใจทำงานเลย แทนที่จะทำให้สบายใจกลับเป็นบั่นทอนกำลังใจแล้วผมก็ไม่อยากสอบด้วย พูดแล้วเศร้าใครเป็นบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่