ทำไมไปรษณีย์ส่งของถึงไม่โทรหาผู้รับ? แล้วส่งemsด้วยนะ

คือผมอยู่ที่พักที่เค้าไม่ให้บุคคลภายนอกเข้า เวลามีคนมาส่งของ บริษัทเอกชนจะโทรมาถามก่อนเสมอว่าอยู่รึเปล่า สะดวกมารับเองไหม ถ้าไม่สะดวกที่พักผมก็จะมีส่วนกลางที่เค้ารับฝากพัสดุไว้ แต่ทำไมไปรษณีย์ถึงไม่เคยโทรมาถามเลย!! แล้วจะเขียนใบแจ้งยัดๆไว้ในกองจดหมายเอกสาร แล้วอย่างนี้ผู้รับเค้าจะรู้ไหมว่ามีของมาส่ง? ไม่ได้เฝ้าตู้พัสดุหรือต้องคอยไปดูอยู่ตลอดนะครับ ปากบอกว่าจะเป็นขนส่งชั้นนำ แต่แค่โทรหาผู้รับพัสดุยังไม่ทำเลย อยากระบายครับ แล้วถ้ารู้เหตุผลด้วยจะยิ่งดี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น