[BR] รีวิวแชมพูสมุนไพรลดผมร่วง Mondale ผมทำสีก็ใช้ได้นะ

กระทู้ผู้สนับสนุน

ผู้หญิงอย่างเราเวลาผมร่วงจะเห็นความเปลี่ยนแปลงได้ชัดมาก
ไม่ว่าจะเป็นผมบางขึ้น รอยแสกผมเห็นหนังศีรษะมากขึ้น หวีผมแล้วผมร่วงลงมาติดหวีมากขึ้น
หลายคนมีปัญหาผมร่วงจากการที่ผมไม่แข็งแรงตามอายุที่มากขึ้น อีกทั้งเจอสารเคมีเอย ทำสีผมเอย
หนึ่งในไอเท็มที่หลาย ๆ คนนึกถึงเวลาผมร่วงก็คือการหาแชมพูดี ๆ สักขวดมาใช้ใช่ไหมละคะ
แต่การที่ผมเรายิ่งไปเจอสารเคมีจากแชมพู อาจเป็นอีกปัจจัยที่ทำให้ผมอาจจะเกิดการหลุดร่วงเพิ่มขึ้นไปอีกก็ได้

มายด์เองเป็นคนที่ทำสีผมอยู่ตลอด ๆ
ก็เคยผ่านช่วงเวลาแห่งการมีปัญหาผมร่วงอ่ะทุกคน
จากคนที่มีผมหนา กลายมาเป็นคนที่ผมเริ่มบางลงตามวัย
ยิ่งพออายุขึ้นเลข 3 แล้วละก็ ผมร่วงเส้นหนึ่งก็ว่าเครียดแล้ว แต่นี่เล่นร่วงมาเป็นสิบ ๆ เส้นเครียดมโหฬารไปอีก หัวเราะ ฮ่าาาๆๆ
แต่ทางเราไม่ท้อใจค่ะ พยายามหาแชมพูที่เหมาะกับปัญหาผมร่วง จนมาเจอกับ มอนเดล แชมพูสมุนไพรนี่แหละทุกคน
บอกเลยว่าสามารถใช้ได้กับทุกวัย ปลอดภัย เพราะใช้สารสกัดจากสมุนไพร ทำให้อ่อนโยนต่อหนังศีรษะ และเส้นผม

น้อง Mondale เป็นแชมพูสมุนไพร ผสมว่านหางจระเข้ ดอกอัญชัน และ วิตามินอี
ด้วยความที่มอนเดลเป็นแชมพูสมุนไพรที่มีคุณสมบัติในการดูแลรากผม ดูแลหนังศีรษะ
ฟื้นฟูผมที่หลุดร่วงต่าง ๆ บำรุงเส้นผมให้มีความแข็งแรงขึ้น เสริมสร้างผมใหม่ไม่ให้หลุดร่วงง่าย ป้องกันการเกิดรังแคด้วยนะ
อีกอย่างหนึ่งคือ มอลเดล ยังเป็นแชมพูที่ช่วยดูแลเส้นผมให้นุ่มสลวยโดยไม่ต้องใช้ครีมนวดผมค่ะ
เพราะปกติ คนที่ผมหลุดร่วงจะไม่ควรใช้ครีมนวดเพราะอาจทำให้หลุดร่วงมากขึ้น

ตัวแชมพูมาในขวดพลาสติกขนาดกะทัดรัด ปริมาณ 100 มล.
แอบกระซิบว่าขวดจะค่อนข้างแข็งนิดนึงนะคะ แชมพูจะมีเนื้อเหลวกึ่งใสกึ่งขุ่น คล้ายกับเนื้อว่านหางจระเข้
ส่วนกลิ่นของแชมพูก็มีความสดชื่นไม่เหม็นสมุนไพรเลยค่ะ

แนะนำให้ใช้ 2 มือบีบแชมพูลงฝา แล้วค่อยทาจากฝามาที่ฝ่ามือ
ผมยาวประมาณกลางหลังแบบมายด์ใช้ 3-4 ฝา ก็จะได้ปริมาณฟองแบบภาพ
หรือเพื่อน ๆ อาจจะใช้น้อยกว่านี้ก็ได้นะคะ ได้คุณภาพเท่ากันและประหยัดด้วย

สระผมเสร็จรู้สึกความสะอาดถึงหนังศีรษะ และสิ่งที่สังเกตได้เลยคือระหว่างสระผม ผมร่วงน้อยลงด้วยค่ะ
อีกเคล็ดลับลดผมหลุดร่วงคือ เมื่อสระผมเสร็จ ให้เช็ดหนังศีรษะให้แห้ง และเป่าผมด้วยลมเย็น
เป่าให้ผมแห้งสนิทเลยนะคะ ถ้าเส้นผมไม่แห้ง หนังศีรษะยังเปียกอยู่ก็จะทำให้ผมร่วงอยู่ดีค่ะ

เมื่อผมแห้งแล้ว ก็จะรู้สึกได้ว่าเส้นผมไม่พันกัน สามารถโต้ลมได้อย่างสบายใจ
ผมไม่ชี้ฟู ไม่พันเป็นสังกะตัง เพราะตัวแชมพูจะช่วยดูแลเส้นผมให้นุ่มสลวยไปพร้อม ๆ กับการป้องกันผมร่วง

ใครที่ทำสีผมบ่อย ๆ มีปัญหาผมหลุดร่วงเหมือนกันแล้วละก็ มอลเดล เป็นอีกหนึ่งแชมพูสมุนไพรที่ช่วยเสริมสร้างผมใหม่
ป้องกันผมร่วงได้อย่างมีประสิทธิภาพ และราคาไม่แรง เรียกว่าสุดปัง !
รับประกันได้เพราะทางแบรนด์นี้เป็นแบรนด์ที่มีมากว่า 30 ปีแล้วค่ะ

หากใครสนใจแชมพูสมุนไพร Mondale สามารถติดต่อสั่งซื้อได้ที่ช่องทางนี้เลยค่ะ
Line ID : @mondalethailand
Our online dealer : https://shope.ee/AJvvdTbaG8
ชื่อสินค้า:   Mondale
คะแนน:     

BR - Business Review : กระทู้นี้เป็นกระทู้รีวิวจากผู้สนับสนุน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่