รีวิวจัดฟัน ฉบับคนกลัวหมอฟันจ้าา😂 #จัดฟันแปดริ้ว

เกริ่นก่อนว่า.. เราเป็นคนที่กลัวหมอฟันตั้งแต่เด็กๆ
แค่จะไปอุดฟันยังกลัวเลยตอนนั้น.. (แหะๆ)

แล้วสภาพฟันคือแย่ขึ้นทุกวัน จนฟันกระต่าย 1 ซี่ถึงขั้นต้องรักษารากฟันกันเลยทีเดียว😅

เราเริ่มกลับมาทำฟันตอนอายุ 23 ปี

จากที่เคยเข้าคลินิกมาก่อนหน้า ทีนี้เริ่มใหม่เข้าแต่ รพ.รัฐเลยค่ะ ใช้สิทธิ์บัตรทองทำฟันด้วยค่ะ

คุณหมอตรวจ มีฟันที่ต้องอุด 11 ซี่ ถอน2 รักษาราก1😩😩 ในใจคิด... เอาวะ!! ทำตอนนี้ซะดีกว่าเสียเงินมากกว่านี้ ฮ่าาๆ😂

แล้วหลังจากนั้น.. เราก็ทยอยทำฟันมาตลอด แบบไม่รีบเลยค่ะ แค่รักษารากฟัน รพ.รัฐ ก็หลายเดือนกว่าจะเสร็จ555

---> เข้าเรื่องซะที🌈

ตอนนี้เราอายุ26 ทำฟันครั้งสุดท้าย คุณหมอที่ รพ.แนะนำให้จัดฟันค่ะ เพราะเราจะมีปัญหาช่องปากตามมาเรื่อยๆหากไม่จัดฟัน เพราะเหตุนี้ค่ะ.. จึงทำให้เราตัดสินใจจัดฟัน

เข้าคลินิกจัดฟันเพื่อปรึกษาจัดฟันมาหลายคลินิก.. แต่คำตอบที่ได้คือ.. "คุณไม่มีฟันกราม ไม่สามารถจัดฟันได้ครับ" น้ำตานี่ไหลพรากเลย อุตส่าห์ทำใจมาอย่างแรงกล้า แต่มาตกม้าตอนเข้าคลินิกค่ะทุกค๊นนน😳

จากนั้นเลยกลับไปปรึกษา รพ.ที่ทำฟันมาตลอด (รพ.นี้ไม่รับจัดฟันนะคะ) คุณหมอแนะนำคลินิกในตัวเมืองแปดริ้วมา 2 คลินิก บอกว่าเป็นคลินิกที่รับเคสยาก ที่ไหนทำไม่ได้ มาที่นี่คือจบเลย บ้านเราห่างจากคลินิกที่เลือกประมาณ70km. แต่ไม่เป็นปัญหาสำหรับเราละคะ (เพราะเราเลือกไม่ได้) 555555🤣🤣🤣

ณ ตอนนี้ที่เรามาเขียน กท. เราจัดฟันมาได้ 2เดือนเต็มแล้วค่ะ รู้สึกคิดถูกอย่างที่สุด ที่เลือกจัดฟัน และคิดถูกที่สุดที่เลือกคลินิกนี้ คุณหมอใจดี พี่ๆผู้ช่วยใจดี แถมหลักๆเลยคือ " ราคาถูกสุดดดด " ก่อนจัดเราทำใจแล้วว่าเราเคสยาก ราคาต้องไม่ต่ำกว่า 4 หมื่นแน่นอน.

แต่เคสเรายากๆ จบที่ไม่ถึง 4 หมื่นจริมมๆ💕💕

ที่ว่าเคสยาก เพื่อนๆคงสงสัยว่ายากขนาดไหน ฮ่าๆๆๆ

#ฟันล้ม
#ฟันเก
#ฟันซ้ายขวาเบี้ยว
#ฟันยื่นปากอูม

แค่นี้ก็บ่งบอกถึงความยากมาได้แล้วเนาะ55555🤣🤣😂

เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปสภาพฟันก่อนติดเครื่อง
เฟี้ยวกว่านี้อีกทู๊กกค๊นนน

และนี่.. คือเดือนที่ 2 เต็ม (ปัจจุบัน) ตอนนี้ไม่กลัวการทำฟันแล้วค่ะ

และแนะนำคนที่กลัวการทำฟันเหมือนเรา.. ลองเปิดใจสักนิดค่ะ ประสบการณ์แย่ๆที่เคยเจอมา ไม่ใช่ว่าเราจะเจอแบบนั้นไปตลอด คุณหมอทำฟันใจดีเยอะมากค่ะ

มีลูกจะสอนลูกเลยค่ะ5555♥️

อยากมีอัพเดทการจัดฟันเรื่อยๆ ถ้ามีคนสนใจ จะมารีวิวต่อนะคะ💕♥️

และขอบคุณทุกคน ที่อ่านมาจนถึงบรรทัดนี้ค่ะ🙏💕
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่