โดนรุ่นพี่ด่าที่ไม่ยอมคบกับเพื่อนเขา

กระทู้คำถาม
(เรื่องค่อนข้างยาวเเต่อยากให้อ่านให้จบนะคะถือว่าขอร้อง)คือเรื่องมันค่อนข้างเเย่มากกับเราเลยค่ะเพราะเราโดนด่าถึงมันไม่ใช้คำที่เเรงเเต่มันเจ็บเริ่มเลยนะคะเราคุยกับพี่คน1พี่เขาอยู่ม.3เราอยู่ม.2ค่ะคุยกันได้5เดือนเเล้วเรารู้สึกว่าไม่มีความรักให้พี่เขาเลยสักนิดละหว่าง5เดือนที่คุยเราก็มีคนคุยอีก1คนเขาเข้ามาช่วงที่คุยกับพี่ม.3ได้3เดือนกว่าๆพอพี่เขารู้เลยบอกให้หยุดคุยกับอีกคนเราสับสนมากตอนนั้นเลยทำตามที่พี่เขาบอกพอมีงานบ้านที่หมูาบ้านใกล้ๆเราเลยไปค่ะซึ่งพี่ม.3อยู่หมู่บ้านนั้นส่วนคนคุยอีกคนก็มาด้วยพอเจอคนคุยคนนั้นเรารู้สึกหวั่นไหวมากๆเลยเข้าใจความรู้สึกตัวเองเลยค่ะว่าชอบคนคุยอีกคนที่ไม่ใช่พี่เขาเลยตัดสิ้นใจบอกพี่ม.3ไปตรงๆเลยว่า"เลิกคุยกันเถอะหนูไม่ได้ชอบพี่"วันต่อมาหนูก็เลยกลับไปคุยกับคนคุยเก่าลืมบอกว่านางเป็นรุ่นน้องนะคะพอไปรร.ช่วงคาบบ่ายต้องลงไปเรียนลูกเสือเราเลยไปกับเพื่อนอีก1คนเพื่อนๆของพี่เขาก็มาค่ะเเต่ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรพอเข้าห้องน้ำเสร็จด้วยความที่ว่าห้องน้ำชายเเละหญิงมันใกล้กันเพื่อนของพี่ม.3ก็เดินมาเเล้วเริ่มพูดเเปลกๆเเบบน้องอยู่กลุ่มพี่หรอพี่เปลี่ยนให้ไปอยู่กับพี่ที่หนูคุยได้น่ะเเล้วก็หัวเราะกันหนูก็ยิ้มเเห้งๆให้พวกพี่ก็ยังไม่หยุดเริ่มว่าเราว่าไปให้ความหวังเพื่อนเขาทำไมเเล้วมีคนคุยใหม่มันไม่เร็วไปหน่อยหรอรู้ป่าวพี่ได้กินเหล้าฟรีมา3วันล่ะนะถ้าไม่ชอบมันตั้งเเต่เเรกทำไมไม่บอกมันไปตอนนั้นหนูเริ่มร้องไห้เเล้วค่ะเพื่อนเลยรีบดึงเเขนเเล้วพาวิ่งไปเข้าเเถวลูกเสือตอนนั้นกลั่นน้ำตาสุดๆเลยกลัวคนเห็นพอถึงบ้านน้ำตาเเตกเลยเเทบไม่ไหวไม่รู้พน.จะไปโรงเรียนรึป่าวเพราะมันเเย่สำหรับเรามากเราควรทำไงดีค่ะ😔😕
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่