รักคน 2 คน พร้อมกันจะเลือกใคร?

กระทู้คำถาม
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่าเรื่องราวมันซับซ้อนมากค่ะ 
เริ่มจากเราได้คบกับแฟน ( ก นามสมมติ ) ระหว่างที่เรา2คนคบกันมันมีความสุขมากค่ะ เนื่องจากระยะทางของเรา2คนไกลกันมาก เราทะเลาะกันค่อนข้างหนักแต่ก็เคลียกันเลย ณ ตอนนั้นเลยนะคะ แต่ในใจมันก็ไม่รู้สึกดีขึ้นเลย วันต่อมามันเป็นเทศกาลค่ะเรากลับตจว.กับครอบครัวเราเลยบอกเขาว่าน่าจะไม่ค่อยได้คุยกัน4-5วันนะ พอมีเวลาว่างเราก็ทักคุยกันตลอดนะคะ เราก็คอยบอกรักเขาบ่อยๆเพราะเราพึ่งทะเลาะกันแล้วก็ไม่ได้คุยกันหลายวันอีกสถานการณ์ตอนนี้คือตึงมากค่ะ ในช่วงที่เรากลับตจว.มันเป็นวันครบรอบพอดี เรารู้ว่าเราไม่มีเวลาเลยทำคลิปเซอร์ไพร์ก่อนมาตจวแล้วค่ะ เราเลยถามเขาว่าวันนี้ลืมอะไรไหม สรุปก็คือลืมค่ะเขาก็ขอโทษ ตกเย็น(เรา2คนมีรหัสเฟซกันนะคะ)เราทักเขาไป แต่สิ่งที่เห็นคือเขากดอ่านแชทผญ.อีกคนแล้วดองแชทเราไว้ เราได้ทะเลาะกันอีกรอบแล้วก็เลิกกันค่ะ เศร้ามากค่ะร้องก็ไม่ได้คนเยอะมาก อีกวันนึงเขาได้มาขอโทษขอโอกาศ แล้วเราก็ให้ค่ะ มันก็โอเครนะคะแต่เวลาเขาหายไปเราไม่สบายใจเลย แล้วก็ไม่อยากทะเลาะไม่อยากงี่เง่าใส่เขาอีกเราเลยบอกเลิกเขาทั้งๆที่ใจยังรักมากค่ะ  ผ่านไปสักพักเราก็ได้คบกับผช.อีกคน (นาย ข ) ก็ดีมากๆเลยค่ะจนเรารู้สึกรักเขา  แต่มันเหมือนมีอะไรไม่รู้ค่ะอยู่ในใจ มันเหมือนรักแต่รักไม่สุด ความรู้สึกเหมือนก็รักแต่ก็ไม่ได้มากอะค่ะ จนวันนึงนาย ก ได้ทักมาแสดงความยินดีกับเราเรื่องเรียน (ยินดีด้วยนะคนเก่ง) เรารู้สึกหวั่นไหวมากค่ะ จนระยะผ่านไปเราก็คุยกับนาย ก ทุกวันหลังจากวันนั้น และเราก็คุยกับนาย ข. ในสถานะแฟนไปด้วย นาย ก รู้นะคะว่าเรามีแฟน แล้วเขาก็บอกกับเราว่าคุยกันในสถานะเพื่อนก็ได้ แต่นาย ข ไม่รู้เรื่องนะคะ เราไม่อยากให้เขาเจ็บเพราะเขาไม่ผิดอะไรเลย เราผิดเองค่ะอันนี้เรายอมรับ ตอนนี้เรารู้สึกว่าเรารักคน2คนไปพร้อมกัน  เราไม่รู้เลยค่ะว่าเราควรเลือกใคร อีกคนก็รักมากและก็เคยเจ็บมาก่อน กับอีกคนที่ดีมาก 😞
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่