ถ้า U23 ตกรอบแรกอีก ต้องเลิกนโยบายใชัพวกลูกครึ่งนะครับ

กระทู้คำถาม
ผมเห็นข่าวมาดามแป้ง ต้องไปวีดีโอคอลเจรจาให้พวกลูกครึ่ง หรือตัวเมืองนอก มาเล่นทีมชาติเรา แล้วใจหาย นี่เราขาดแคลนนักเตะ จนต้องให้ผู้ใหญ่ระดับมาดามแป้ง ต้องไปอ้อนวอนเขาขนาดนี้เลยหรือ ผมมานึกว่า วันนึงถ้ามาดามแป้งเลิกสนใจฟุตบอล ใครจะมาทำหน้าที่ตรงนี้ ที่ผ่านมาพวกตัวนอกที่มาเล่น ก็ยังพูดได้ไม่เต็มปากว่า ทำให้ทีมชาติเราประสบความสำเร็จ ตอนรอบคัดเลือก U23 เอเชีย พวกตัวนอกก็อยู่หลายคน เราก็เกือบตกรอบ ถ้าไม่ได้ลาวชนะมองโกเลียนัดสุดท้าย เอาอย่างนี้ดีไหมครับ เอารายการ U23 ชิงแช้มป์เอเชียที่จะถึงนี่แหละ เป็นตัวตัดสินไปเลย ถ้าบอลเอเชียเข้ารอบสองได้ ก็แสดงว่ามาถูกทาง ทำแบบนี้กันต่อไป แต่ถ้ายังตกรอบแรกอีก เราก็ควรยกเลิกนโยบายไปอ้อนวอนพวกตัวนอกมาเล่นให้ซะ แล้วหันไปเน้นบริหารจัดการแผนเตรียมทีมชาติดีๆเสียดีกว่า ให้มีเวลาเตรียมทีมสมเหตุสมผลหน่อย ไม่ใช่เตรียม 1 วัน 2 วัน 3 วัน แล้วไปแข่งแบบที่ผ่านมา ขอความเห็นกรณีนี้ด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่