เงินเข้าเกิน 1.8ล้านบาทต่อปี และ โอนเข้าเกิน400ครั้งรวม2ล้านบาทต่อปี

รบกวนสอบถามค่ะ
ถามแบบไม่มีความรู้เลย อย่าด่านะคะ 🥲🙏🏻

กรณีที่มีเงินเข้าออกเกิน1.8ล้านบาท และมีเงินเข้าเกิน400ครั้งรวมแล้วเกิน2ล้านบาท
เงินต่างๆที่เข้ามานี้ เงินเข้าจากเงินกู้ส่วนบุคคลของธนาคาร เงินบัตรเครดิต บัตรกดเงินสด รวมกับเงินเข้าออกจากบัญชีตัวเองธนาคารเดียวกัน

อยากถามว่า
จะเข้าข่ายโอนเข้าเกิน400ครั้งรวม2ล้านบาทมั้ยค่ะ แล้วถ้าเข้าจะต้องเสียภาษีมั้ยค่ะ

อีกข้อนึง มีรายได้เกิน1.8ล้าน จากเงินที่กล่าวมานี้ จะต้องยื่นภาษีมั้ยค่ะ

ไม่รู้จริงๆค่ะ พึ่งได้ยินมา2เรื่องนี้ เครียดมากค่ะ 🥲🙏🏻
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่