สอบถามเรื่องภาษีออนไลน์ 400ครั้ง/ปี หรือเกิน 2ล้านบาท

สอบถามค่ะ ถามแบบไม่รู้อะไรเลยนะคะ 🥲🥲
ปกติแล้วใช้ธนาคารกสิกรเป็นหลัก และมีบัญชีในชื่อตัวเองเปิดไว้เพื่อแยกเก็บเงิน 3 บัญชี
บัญชีที่1 บัญชีเงินใช้จ่าย และ รับเงินเดือน
บัญชีที่2 สำหรับลงทุนต่างๆ
บัญชีที่3 คือบัญชีเงินออม

คำถามที่1 ถ้าโอนเข้าออกระหว่าง3บัญชีนี้ โอนเข้าออกในบัญชีตนเอง มียอดเกิน2ล้าน หรือโอนเข้าออกเกิน400ครั้ง จะโดนมั้ยค่ะ

คำถามที่2 ถ้าโดนต้องทำยังไงบ้าง

คำถามที่3 มีวิธีในการออมเงินแบบไหนที่สามารถหลีกเลี่ยงได้บ้างค่ะ

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ
ปล. เห็นข้อความในรูปนี้ กรณีโอนเข้าออกบัญชีตัวเอง ธนาคารเดียวกัน อ่านแล้วเข้าใจว่าไม่โดนใช่มั้ยค่ะ หรือเราเข้าใจผิดค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่