แม่แฟนไม่ชอบเรา

กระทู้คำถาม
คือเรื่องมีอยู่ว่าเราคบกับแฟนจะ9เดือนแล้วค่ะก็ยังถือว่าไม่นานแต่ครอบครัวฝั่งพ่อเขาก็โอเคไม่ได้มีปัญหาอะไรกับเราพาไปหาพ่อญาติฝั่งพอเขาก็น่ารักค่ะไม่มีใครว่าอะไรแต่พอวันนึงแม่เขาโทรมาบอกให้เลิกกับเราค่ะเรากับแฟนตั้งสถานะกันลงรูปคู่กันปกติแต่แท่แฟนบอกให้เอาออกเผื่อเจอคนที่ดีกว่านี้แล้วแฟนเราก็เอาออกค่ะบอกแม่แฟนว่าเลิกกับเราแล้วเสร็จแม่เขาก็โทรมาหาเราตั้งแต่รับสายแม่แฟนก็ถามรู้ใช่มั้ยว่าเขามีพ่อแม่(แฟนรับราชการนะคะ)รู้ใช่มั้ยว่าเขาเป็นข้าราชการหนูก็ตอบรู้ค่ะเขาบอกประมาณว่าแล้วทำไมไม่ดูตัวเองว่สเหมาะกับลูกเขารึเปล่าพ่อแม่ไม่สอนหรอ(พอเขาว่าแม่เราเราก็มีเถียงกลับเพราะเราไม่อยากให้ใครมาว่าแม่รึครอบครัวตัวเองจริงๆแม่แฟนบลูลี่เรามากกว่านี้นะคะแม่แฟนบอกไม่เอานะศาสนาต่าฃกัน(หนูเป็นคริสเตียนส่วนฝั่งเขาเป็นพุทธค่ะ)หนูก็โมโหด้วยอารมณ์ที่ว่าครอบครัวเราก็เลยสวนกลับไปว่าค่ะหนูก็ไม่ได้จะเอาแม่นี่ค่ะ(ตอนนั้นคือมันโกรธจนพูดออกไปแบบไม่มีมารยาทเท่าไหร่)เราก็วางสายใส่เพราะไม่อยากได้ยินที่เขาว่าเราอีกพอมาอีกวันก็โทรมาว่าอีกตามเคยค่ะบอกเห็นเคยมีแฟนเเล้วนิ(แม่แฟนตามไปส่องเฟสเราตลอดเลยค่ะ)เห็นไปอยู่กับผชง่ายๆอยู่แล้วไม่ใช่หรอถ้าเป็นแบบนี้ไม่ไปเป็นยิ้มดีกว่าหรอเขาว่าเราสารพัดเราก็เงียบเพราะไม่อยากเถียงเเม่แฟนก็บอกไม่มีแม่คนไหนไม่อยสกเห็นลูกได้ดีลูกมีแฟนก็อยากให้คบกับคนที่เสมอกันเท่าเทียมกันไม่ใช่แบบนี้เราก็สวัสดีแล้วตัดสายเพราะไม่อยากฟังต่อทีนี้แฟนเราก็เชื่อแม่ค่ะแม่บอกให้เลิกก็มาบอกเลิกเราลบสถานะลบรูปคู่คือแฟนเราไม่เคยขัดใขแม่เขาเลยสักเรื่องไม่ว่าอะไรก็ตามแต่แฟนกับเรารักกันดีนะคะพอมาอีกวัยเขาบอกคบกันแบบไม่ให้แม่รุ้ได้มั้ยไม่อยาก้ลอกกันเป็นแบบนี้หนูควรคบต่อดีมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่