ประกอบคอมเองพอเปิดคอมแล้สมีเสียงติ๊ดๆ

ผมประกอบคอมเองมีอาการเสียงติ๊ด 1ครั้งเหมือนเปิดเครื่องติดแล้วเสียงติ๊ดๆอีก 8ครั้ง จอคอมเปิดไม่ติด
ไฟเข้า เช็คการ์ดจอแล้วไม่เสีบเพราะใส่ตัวบอร์ดเก่าแล้วทำงาน แรมมีสองตัวลองถอดใส่สลับแล้วก็ไม่ติด
บอร์ดผมเคลม ไปรอบนึงแล้วได้ตัวใหม่มาก็มีอาการเหมือนเดิม ใครทราบช่วยหน่อยครับตอนนี้สิ้นสุดหนทางแล้วจริงๆ T^T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่