สงสัยเกี่ยวกับอาณาจักรอยุธยาและญี่ปุ่น

1.ญี่ปุ่นสมัยฮิเดโยชิ เป็นจักรวรรดิหรืออาณาจักรครับ

2.ระหว่าง ยุคของโอดะ โนบุนางะ โทโยโทมิ ฮิเดโยชิ

และโตกุกาวะ อิเอยาสุ ยุคไหนคือยุคที่สานสัมพันธ์กับกรุงศรีอยุธยา

3.ตำแหน่ง โชกุน ไดเมียว คัมปากุ ไทโค เปรียบได้กับยศใดของกรุงศรีอยุธยาครับผม

4.ยามาดะ นางามาสะ ทหารอาสาญี่ปุ่นซึ่งต่อมาเป็นเจ้าเมืองนครศรีธรรมราชหรือลิกอร์(Ligor) เคยมีส่วนเกี่ยวข้องกับสงครามกลางเมืองญี่ปุ่นไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่