** ขอคำแนะนำ/ขอสอบถาม ** การ์ตูนเรื่อง Cross Ange Tenshi to Ryuu no Rondo มีเนื้อเรื่องคร่าวๆอย่างไร สนุกคุ้มค่าดูมั้ย?

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
สวัสดีครับ เพื่อนๆ  พาพันชอบ
แยมมี่กลับมาอีกครั้งครับ คราวนี้ก็มีเรื่องมารบกวนเพื่อนๆ เหมือนเดิมครับ แหะๆ
(การ์ตูนที่ดองไว้มีเยอะ หลายเรื่องมากๆ) ด้วยหน้าที่การงานค่อนข้างยุ่งมากๆ แต่จะทยอยหาเวลามาดูครับอมยิ้ม09

ความเดิมจากตอนที่แล้ว แยมมี่ชอบฟังเพลงการ์ตูนญี่ปุ่นมากๆครับ หาฟังเรื่อยๆ เป็นร้อยๆเพลง ดันไปเจอเพลงๆนี้ครับ (อีกละ)
เพราะจริงๆ + Youtube ที่หามาเกือบๆ จะเป็นเพลงการ์ตูนที่เพราะที่สุดของแยมมี่ไปซะละ

การ์ตูนเรื่องนี้ คือ "Cross Ange Tenshi to Ryuu no Rondo"
และดูท่าทางเป็นแนวหุ่นยนต์ออกรบ Style แบบที่แยมมี่ชอบด้วยครับ 

จึงทำให้เกิดคำถามต่อไปนี้ครับ

1.) การ์ตูนเรื่องนี้มีชื่อเรื่องว่า "Cross Ange Tenshi to Ryuu no Rondo" ใช่มั้ยครับ?

2.) การ์ตูนเรื่องนี้ มีเนื้อเรื่องคร่าวๆเป็นยังไง? เห็นเป็นหุ่นยนต์จะคล้ายๆกับ Gundam , Gundam Seed / Seed Destiny มั้ยครับ? ที่ออกรบเพื่อปกป้องอะไรบางอย่าง 

3.) การ์ตูนเรื่องนี้ สนุกมั้ยครับ? คุ้มค่าที่จะดูมั้ย? ** แต่เพลงเพราะมากๆ **

4.) การ์ตูนเรื่องนี้ มีความปวดตับมั้ยครับ? (เช่น พระเอกก็มีความคล้าย Kira Yamato ใน Gundam Seed มากๆ พระเอก ปกป้องนางเอก รัก 3 เศร้า อะไรประมาณนั้น)

5.) การ์ตูนเรื่องนี้ ถ้าจะให้เปรียบเทียบกับ Gundam Seed (ที่แยมมี่ชอบมากกกกก) จะพอเทียบได้มั้ยครับ? อย่างไรบ้าง

5.1) นาที ที่ 2.56 - 3.08 ใน Clip พระเอก กำลังมาปลอบนางเอกที่ร้องไห้ ใช่มั้ยครับ? แล้วนางเอกเสียใจ เพราะอะไร? 
** ชอบฉากนี้มากๆๆๆ ** lovelove

ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆคนมากๆครับ พาพันขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่