กลับมาคบกับแฟนเก่าที่เขาเคยONS

กระทู้คำถาม
***เรื่องมีอยู่ว่าผมกับแฟนปัจจุบันเคยเลิกกันไปแล้วกลับมาคบกันได้3เดือน เลิกเพราะทะเลาะกันทุกวันเพราะเรื่องที่เขากลับดึก ชอบเที่ยวกับเพื่อน บางวันก็ไม่กลับห้อง นอนหอเพื่อน จนทะเลาะกันหนัก เขาก็ย้ายของออกจากห้องไป ออกไปประมาณ1เดือน โดย1เดือนนั้นไม่ได้คุยกันเลย แล้วจากนั้นผมก็ได้คุยกับน้องคนนึงก็คบกันได้ประมาณ20วัน แฟนเก่าผม(คนปัจจุบันที่กลับมาคบ) ก็ทักมาบอกว่าผมมีคนอื่นหรอ เรายังไม่ได้เลิกกันนะ ยังไม่ได้บอกเลิกกันเลย แค่แยกกันอยู่ก่อน (ผมคบกับน้องเขาแต่ไม่ได้ลงรูปลงสถานะอะไร แต่ที่แฟนเก่าผมจับได้เพราะไปดูสตอรี่ของน้องคนนั้นเพราะน้องเขาเปิดสาธารณะไว้) เขาก็โกรธผมใหญ่ บอกพ่อบอกแม่ผมว่าผมมีคนอื่น นอกใจเธอ ซึ่งพ่อแม่ผมก็โกรธผมมาก จนผมรู้สึกแย่ เลิกกับน้องคนนั้นก็มาขอแฟนเก่าคืนดี เพราะในใจก็ยังรู้สึกๆดีด้วย จนได้กลับมาคบกัน แต่ตอนนี้ผมกลับไปดูแชทเก่าๆเธอในแอพหาคู่ที่เธอโหลดมาในตอนที่แยกกันอยู่กับผม เธอไปนอนกับคนอื่นประมาณ5คนได้ แบบมีอะไรกันแล้วก็แยกย้าย ตั้งแต่อาทิตย์แรกที่ออกจากห้องไป ตอนนี้ผมรู้สึกผิดหวังมาก ยังไม่รู้จะเอาไงต่อรู้สึกว่าเธอง่ายไป 1เดือนกับผู้ชาย 5 คน ที่สำคัญที่มีก่อนที่ผมจะเจอกับน้องคนนั้น แต่เธอดันไปฟ้องพ่อแม่ผมหาว่าผมนอกใจเธอ ทั้งๆที่เธอทำก่อนผมซะอีก ทั้งๆที่ตอนนั้นผมรู้สึกผิดมาก ถ้าผมรู้เรื่องนี้ตั้งแต่แรกผมคงไม่กลับมาคบกับเธอ อยากฟังความคิดเห็นจากพี่ๆเพื่อนๆ ในนี้หน่อยครับ ผมควรทำยังไงดี ผมควรให้อภัยเธอไหม เพราะผมก็ไปมีอะไรกับน้องคนนั้นเหมือนกัน หรือผมควรเห็นแก่ตัวขอเลิกตอนนี้ไปเลย เพราะรู้สึกว่ารับไม่ค่อยได้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่