อยากทราบว่าคดีเสพยาบ้ามีอายุความกี่ปี

กระทู้คำถาม
อยากทราบว่าเคยโดนจับคดีเสพยาบ้า4ครั้งด้วยกัน 3คดี10ปีแล้วอีก1คดี9ปีกว่าแล้วเราอยากทราบว่าคดีเสพธรรมดามีอายุความกี่ปีคะ
แล้วคดีความหมดอายุสามารถไปเดินเรื่องที่ศาลว่าคดีความถึงที่สิ้นสุดได้มั้ยคะ ตอนนี้ไม่เคยกลับไปยุ่งเกี่ยวตั้งแต่โดนจับครั้งสุดท้ายแล้วค่ะอยากกลับมาใช้ชีวิตปกติสมัครงานบริษัทได้ ไปเที่ยวต่างประเทศได้ วานผู้รู้ช่วยบอกทีค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่