หัวจะปวดน้องสะใภ้ไม่บอกก็ไม่ทำงานบ้านช่วยเลยคนเหนื่อยกายคือฉันคนเหนื่อยใจคือแม่!!!

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ ตอนนี้เหนื่อยใจมากก เพราะแฟนเราคนที่ช่วยทำงานบ้านมาตลอดเขาต้องไปทำงานที่ต่างจังหวัดนานๆจะกลับมาที ส่วนพ่อแม่เขาก็เหนื่อยจากการทำงานประจำที่ต้องส่งเรากับน้องชายเรียนอยู่แล้ว พ่อแม่เลยบอกให้เราช่วยกันทำงานบ้านค่ะ เราลูกสาวคนโตก็ทำอยู่แล้วทั้งก่อนและหลังจากที่มีแฟนเราและน้องสะใภ้เข้ามาอยู่ รำบากใจนะคะอยากพูดตรงๆออกไปมาก เราเองก็อดทนมาปีหนึ่งแล้ว เคยคุยกับแม่หลายครั้งช่วงแรกที่คุยจะทะเลาะกันตลอดพอหลังๆมาเราเลิกคุยทิ้งไว้ไม่ทำก็ตามสภาพไม่แม่ก็เราต้องเก็บ คือน้องชายกับน้องสะใภ้ก็พอๆ กันค่ะไม่บอกก็ไม่ทำจริงๆ บางครั้งอะไรที่มันเป็นส่วนตัวเช่นของใช้ในห้องน้ำก็ใช้กับเรามั่วซั่วไปหมด ที่รู้ว่าใช้มั่วเพราะพ่อกับแม่เขาใช้ตรงข้ามกับเราค่ะ รามจนไปถึงเรื่องของกินเราซื้อมาก็ถือวิสาสะเปิดกินทั้งผัวและเมีย เช้ามาถามพ่อถึงกับงง พ่อไม่ได้กิน เรื่องความสะอาดคือที่สุดแค่งานบ้านยังไม่ช่วยทำความสะอาดจะเหลือคราบขี้ยังต้องขัดออกให้หลังจากเข้าห้องน้ำต่อ คิดหนักเลยค่ะ เพราะตอนนี้ท้องจะคลอดอีกสองเดือนข้างหน้า ส่วนน้องสะใภ้ก็ท้องจะคลอดเดือนนี้และขนของเด็กอ่อนเตรียมมาเลี้ยงที่นี้แล้วด้วย ล่าสุดคือคุยกับแม่ แม่พูดว่าแม่จะบอกเขาได้ไงเขาเป็นคนอื่น เราเป็นลูกเราต้องทำถูกแล้ว บางครั้งแม่ขอให้ช่วยทั้งผัวเมียก็ยังไม่อยากจะทำ เราก็ทำทำไปเถอะยังไงบ้านหลังนี้ก็ยกให้เราอยู่ดี  เราคิดในใจดีค่ะ กูเจ้าของบ้านเหนื่อยส่วนคนอาศัยสะบายว่างั้น คือเราต้องทำใจเหรอแม๊!!!!
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่