มีใครที่เคยเป็นโรคหัวใจ หรือมีความรู้เรื่องนี้มั้ยคะ เด็ก12อย่างหนูเครียดมากค่ะ

สวัสดีค่ะ คือหนูอายุ12ปีค่ะ แล้วช่วงนี้หนูรู้สึกหัวใจเต้นเร็วแปลกๆ แต่มันจะเป็นเฉพาะเวลาที่หนูเครียดหรือคิดมากค่ะ เพราะช่วงนี้มันมีหลายเรื่องให้เครียดมากๆ พอยิ่งเจออาการนี้ยิ่งเครียด กลัวสุขภาพไม่ดี กลัวตาย นู่นนี่นั่นทบวกกับโควิดด้วย แล้วก็แพนิคค่ะ อาการของหนูก็อย่างที่บอกค่ะหัวใจเต้นเร็วแต่หนูรู้สึกว่ามันเต้นแบบนี้มานานอยู่ แบบเต้นอบบนี้เป็นปกติอยู่แล้ว  แล้วก็รู้สึกเจ็บๆช่วงหน้าอกค่ะ แตาจะเป็นซ้ายบ้าง ขวาบ้าง ส่วนใหญ่จะขวามากกว่า หนูเลยอยากรู้ค่ะว่าเป็นอะไร แบบเครียดมากๆเลยค่ะ กลัวตัวเองจะเป็นโรคหัวใจ อีกอย่างหนูยังไม่ได้ไปพบแพทย์นะคะ สำหรับใครที่เคยเป็น หรือพี่ๆคนไหนเคยเป็น ช่วยมาแชร์กันหน่อยนะคะฮรื่อ😭 ขอบคุณไว้ก่อนเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่