ต่อใบขับขี่ อบรมออนไลน์ไปแล้วแต่ต้องอบรมใหม่ที่ขนส่งอีกครั้ง ?

กระทู้คำถาม
คือว่าวันนี้ผมไปต่อใบขับขี่ ซึ่งของผมมันหมดเกิน 3 ปี 
ผมเลยอบรมออนไลน์ ตามหัวข้อนี้ครับ ..!
ใบอนุญาตขับรถส่วนบุคคลชั่วคราว สิ้นอายุเกิน 3 ปี
รายละเอียดหลักสูตร: ต่ออายุ (รถจักรยานยนต์ รถยนต์สามล้อ รถยนต์) สิ้นอายุเกิน 3 ปี ระยะเวลาอบรม 2 ชั่วโมง *กรณีผู้ที่มีใบอนุญาตสิ้นอายุตั้งแต่วันที่ 10 เม.ย. 2560 ถึงวันที่ 9 เม.ย. 2561

ซึ่งของผมหมดในช่วงเวลาดังกล่าวเลยครับ ก็เลยอบรมไรไปจนเสร็จตั้งแต่ 22 เดือน มีนาคม แล้วไปจองคิวในแอปต่อ คิวที่ผมจองได้ก็วันที่ 23 พฤษภาคม 11.00 น. 
ขับรถไปถึงนั้นก็ 9:30 พอถึงเวลาไปยื่นเอกสาร เขาก็บอกให้ผมอบรม 5 ชม. ผมเลยบอกว่า ผมอบรมออนไลน์ไปแล้ว เขาก็ตอบว่าไม่ได้ครับ ต้องอบรมใหม่ที่นี่ 5 ชม. แล้วก็นัดผมไปอบรมวันอื่น เลยอยากถามว่ามันปกติไหมครับแบบนี้ ?  รู้สึกไม่โอเคนิดนึงที่เสียเวลาอบรมไปตอนนั้นแล้วรอตั้ง 2 เดือนพอถึงเวลาทำจริงๆก็ต้องอบรมใหม่อีกรอบ 🥲
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่