ขอปรึกษาคนทำสวนมะพร้าวหน่อยค่ะ

คือเราเพิ่งเริ่มปลูกมะพร้าวครั้งแรกค่ะ แล้วทีนี้มีคนมาติดต่อขอปลูกฝรั่งช่วงมะพร้าวยังไม่โต สัก2 ปี แล้วเค้าจะดูแลสวน คอยดายหญ้า รดน้ำต้นมะพร้าวให้ค่ะ เราควรให้เค้ามาปลูกแล้วดูแลมะพร้าวให้ดีมั้ยคะ จะมีปัญหาเรื่องหน้าดินมั้ยคะ เช่น ต้นฝรั่งจะมาแย่งปุ๋ยในดินจากต้นมะพร้าว แล้วพอถึงเวลาเค้าจะย้ายออกจริงๆมั้ยคะ จะมีปัญหาเรื่องนี้มั้ยคะ หรือการทำแบบนี้ มีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างคะ เราควรให้เค้ามาปลูกฝรั่งช่วงมะพร้าวยังไม่โตมั้ยคะ หรือเราจะถูกหลอกมั้ยคะ มีใครเคยทำแบบนี้มั้ยคะ เพราะเราไม่มีเวลาไปดูและรดน้ำเองค่ะ ถ้าทำก็ต้องจ้างคนดูแล เลยสนใจวิธีที่จะให้คนมาปลูกฝรั่งและดูแลให้ค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่