แนะนำรถไถคูโบต้า ทำสวนเองหน่อยครับ

กะว่าจะซื้อรถไถสักคันใช้ทำงานสวนของตนเอง สวนยางพารา สวนปาล์มน้ำมัน มีทั้งยางตัดหญ้า ยางเพิ่งปลูก ปาล์มตัดหญ้า ปาล์มเล็กเพิ่งปลูกภาคใต้ รวมๆ200ไร่ รวมๆจ้างปีละ2ครั้งค่าจ้างประมาณแสน5ต่อปี กะว่าจะซื้อทำสวนของญาติๆด้วยประมาณรวมๆ200-300ไร่ เล็งๆ ตัวl5018sp กับตัวm6040 หรือมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ ไม่รู้จะได้คุ้มเสียหรือป่าว ที่จะซื้อใช้เองเพราะ คนที่จ้างอยู่ทำงานไม่ดี เห็นงานแล้วอารมเสียเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่