ทางเลียบคลองแสนแสบ จากบางกะปิมุ่งหน้าตะวันตกไปได้ถึงไหน

ทางเลียบคลองแสนแสบ ที่ใช้เดิน/ปั่นจักรยาน ตอนนี้เชื่อมต่อกันแค่ไหนแล้วครับ

ผมใช้เส้นทางนี้เพื่อปั่นจักรยานไปทำงานมาหลายปีแล้ว แต่ก็ไปจากแค่บางกะปิ (เดอะมอลล์) ถึงวัดเทพลีลาบ้าง หรือไกลสุดก็แอร์พอร์ทลิงค์รามคำแหง   แต่ถ้าจะไปต่อจากนั้น มุ่งหน้าเข้าเมือง มันมีทางเลียบคลองต่อไปได้ถึงไหนครับ และต้องใช้ฝั่งไหนของคลองครับ  พอดีไม่ได้นั่งเรือแสนแสบนานหลายปีแล้วด้วย 

พอดีจะไปประชุมที่โรงแรม Park Hyatt (Central Embassy) หากปั่นเลียบคลองได้ตลอดถึงถนนวิทยุ/เพลินจิต ก็จะดีมาก (ทราบดีว่าต้องยกขึ้นยกลงหลายสะพาน) แต่ถ้าไม่ได้ก็ปั่นบนถนนเพชรบุรีตัดใหม่ไปตามปกติ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่ถึงนะครับ มาจบเกือบถึง มศว.
ลองดูใน google map ก็ได้ครับ มี street view ทางจักรยานเลียบแสนแสบแล้ว
แสดงความคิดเห็น