ผอมลงมากๆๆๆๆ เป็นโรคมั้ย

กระทู้คำถาม
เราไม่รู้ว่าการที่อยู่ๆ น้ำหนักก็ลงมาแบบเยอะมากแล้วก็เห็นได้ชัดเลยว่าผอมมากๆๆๆ มีแต่คนทักว่าทำไมผอมไป ผอมลงเยอะมาก ไปหาหมอมาบ้างมั้ย เป็นโรคอะไรหรือเปล่า ซึ่งเราก็ไม่รู้เหมือนกันจะทำยังไงให้มันอ้วนก็มันไม่อ้วน ซึ่งก่อนหน้านี้ เราน้ำหนักอยู่ที่ 49-52 สูง167 เอวประมาน27-28ก็ไม่ได้ดูเป็นคนอ้วนนะก็ดูผอมๆ แต่ก็พอมีเนื้ออยู่บ้าง แต่เราอะรู้ตัวในการผอมนะ เราเลยไม่ได้คิดว่าจะเป็นโรคอะไร ซึ่งเราอะตอนหนัก 49-52 มันไม่อ้วนนะแต่เราก็รู้สึกมันอึดอัดอะ เราเป็นคนไม่ชอบมีก้นอะ5555 แล้วเราชอบแบบแขนเล็ก ขาเล็ก เราก็แบบเหมือนลดแหละ แต่ก็ไม่ได้จะลดอะไรขนาดนั้น ก็คือไม่ค่อยกิน แต่จะบอกก่อนว่าเราเป็นคนไม่ค่อยกินข้าวอยู่แล้วนะ เราจะชอบกินพวกขนม ของหวาน แล้วช่วงนั้นเป็นช่วงโควิดแรกๆเลย อยู่แต่บ้านจากที่อยู่มออะ ก็กลับมาเรียนอยู่บ้าน จนอยู่ๆ น้ำหนักลงมาที่ 44 เอวเหลือประมาน24-25  แล้วเรารู้สึกชอบอะเพราะมันไม่อึดอัดอะ เวลาใส่เสื้อผ้ามันก็ไม่รัด  แต่คนที่เจอก็จะบอกว่าทำไมผอมบ้างนู้นนี่นั้น ซึ้งเราก็แบบบบบ เห้อออ เหนื่อยจะตอบบบ
     แล้วถ้าถามว่ามีอาการอะไรมั้ย ไม่มีนะ ใช้ชีวิตได้แบบปกติ ไม่มีเหนื่อย ไม่ป่วย ไม่หอบ ไม่อะไรเลย ซึ่งเรารู้ได้ว่าการที่น้ำหนักอยู่ๆก็ลดมันไม่ใช่ว่าลดมาโดยไม่นู้สาเหตุ แต่ลดจากการที่เราไม่กินอะ แต่พอมันลดลงมาแล้วอะเรากินเยอะมากมันก็ไม่อ้วนแล้ววว แต่ก็ไม่ค่อยกินข้าวเหมือนเดิม เราเหนื่อยมากกับคนที่ถาม ตอนนี้เรารู้สึกสบายตัวด้วยซ้ำ เพราะมันไม่แน่นตัวอะ  
     แต่หรือเราจะเป็นโรคมั้ย ???
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่