ทำไมที่บ้านผมถึงทำไม่ดีกับผมบ่อยจัง

เรื่องมีอยู่ว่าผมมีพี่น้องสองคนผมเป็นคนพี่นะ ผมไม่รู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้นหรือผมทำอะไรผิดพลาด ไม่ว่าผมทำอะไรก็จะถูกพ่อด่าทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรผิด(สำหรับผมมันเป็นคำพูดที่บั่นทอนจิตใจผมมาก)ส่วนแม่ก้จะคอยบอกว่าพอเถอะปล่อยพ่อเค้าเถอะ ผมเสียใจกับคำพูดแบบนี้มากนะ โดนด่าแบบนี้ทุกๆวันอ่ะ พ่อแม่เขาไม่รู้หรอกว่าผมเสียใจมากแค่ไหน ผมแอบไปร้องไห้คนเดียวทุกๆครั้ง แทบจะเป็นโรคซึมเศร้าอยู่แล้วหรืออาจจะเป็นอยู่ก็ได้ เรื่องการเรียนนั้นผมเรียนเก่งมากเลยนะอันดับต้นๆเลย แต่ก็ทำให้พ่อไม่พอใจบอกผมว่าได้แค่นี้เองหรอ ผมไม่รู้ว่าผมจะหาทางออกได้อย่างไ เวลาผมทำอะไรช้า ก้จะถูกด่าด้วยคำพูดแบบนี้ทุกครั้ง ผมไม่รู้ว่าผมจะหาทางออกได้อย่างไร ผมจะทำยังไงหรอครับ
ปล.พ่อผมเคยเป็นทหาร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่