สุขหรือทุกข์มากกว่ากัน

สวัสดีนะคะสมาชิกทุกท่าน ขอคำปรึกษาแนะนำข้อคิดอะไรก็ดี 
ม เราเป็นคุณแม่ลูก2คน ผญกับคนเล็กผชสามีคนเดียวกัน สามีเป็นคนกินเหล้าก่อนมาเจอเราอายุห่างกัน10กว่าปี เราอยู่กับเขามาเกือบสิบปีทำไมตอนนี้เราไม่อยากทนกับสภาพแม่บ้านเลี้ยงลูกไม่มีเงินของตัวเอง ทำกับข้าวรอสามีกลับจากกินเหล้าทุกๆวันย้ำว่าทุกวันเหมือนเค้านอนไม่หลับถ้าไม่กินเราชินชามากตอนนี้เรานึกถึงอีก15ปีข้างหน้าเราจะอดทนกับอาการน้อยใจไม่มีเวลาให้ครอบครัวของสามีได้ไหมสาสารลูกแต่ก็สงสารตัวเองที่แก่ลงทุกวันๆๆทั้งที่เราควรมีชีวิตมีสีสันกับลูกกับสามีไม่ใช่เหมือนติดคุกไปไหนก็ไม่ได้ตื่นมาทำงานบ้านทุกอย่างเลี้ยงลูกมีอย่าง้ดียวคือไม่ได้หาเงิน เราจะทำยังไงกับความรู้สึกดีที่สามีไม่เคยแคร์เราเลยเขาเคยบอกว่าเขาไม่เสียใจถ้าไม่มีเราแปลว่าหมดรักใช่ไหมหรือเราควรพอตั้งแต่วันนี้คะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่