ควรรั้งเค้าไว้หรือปล่อยเค้าไปดี?

กระทู้คำถาม
ผมกับแฟนคบกันมาได้ประมาณ1ปี ผมทะเลาะกับเค้าเรื่องความไว้ใจที่ผมอาจจะดูเห็นแก่ตัวไปด้วย คือผมไม่ชอบให้เค้าไปกดหัวใจให้ใครหรือไปอวยพรวันเกิดให้คนที่เค้าไม่รู้จัก (อาจจะเป็นเพราะผมหวงเค้าเกินไปผมเลยทำแบบนั้น) ประเด็นคือเค้ามาเห็นว่าผมก็ไปกดหัวใจคนอื่นทั้งๆที่ผมก็เป็นคนห้ามเธอ หลังจากนั้นผ่านไปประมาณ1เดือนเราทะเลาะกันเรื่องนี้อีกครั้งเธอบอกว่าความเชื่อใจเธอไม่เหมือนเดิมอีกแล้ว ผมพยายามง้อพยายามอยากเปลี่ยนตัวเองใหม่แต่เธอไม่ฟังและไม่ให้โอกาสผมเลย เธอไล่ผมเธอบอกว่าถ้าจะให้กลับไปคบอะเธอทำได้นะแต่เธอถามผมว่าผมจะรับได้หรอถ้าเธอไม่ใช่คนเดิมอีกแล้ว แต่ผมรู้สึกว่าผมรักผญ.คนนี้มากๆเลยครับ ผมควรทำยังไงดี
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่