อยากตีตัวออกห่างจากเพื่อนค่ะ

สวัสดีค่ะ เรากับเพื่อนคบกันมาตั้งแต่ปี1 จนตอนนี้ปี3 ช่วงแรกๆเราก็หาเพื่อนแล้วเห็นว่าเพื่อนคนนี้ขอตั้งชื่อว่า ออม นะคะ เห็นว่าออมไม่มีรถไปมอเราก็ชวนว่าไปด้วยกันไหม จนปัจจุบันนี้เรากับออมก็ไปด้วยกันทุกที่ มีช่วยค่าน้ำมันบ้าง แต่ออมตัวใหญ่ค่ะหนักเกือบ90+ เราต้องเกร็งตัวขี่ ขี่ลำบากมากขึ้นทางไปรับไปส่งออม ก็ต้องเลี้ยวไปอีกทางแต่ไม่ไกลจากหอเรามาก เราคิดว่าเออชวนออมไปด้วยช่วงแรกๆเพื่อหาเพื่อน แต่ออมไม่เคยพูดเรื่องจะเอารถมาเลย วันนั้นเราไปเที่ยวกับแฟน โดยไปกับเพื่อนคนอื่นในกลุ่มด้วย เราก็นั่งรถไปกับแฟน ส่วนออมก็ไปรถเราโดยเพื่อนอีกคนนึงขี่รถเรา ออมก็งอนเราบอกเราทิ้งออม แล้วมันจะมีช่วงนึง เพื่อนเราอีกคนทะเลาะกับรุ่นพี่ ออมทำเหมือนเป็นห่วงเพื่อนคนนั้น แต่ออมมาพูดกับเราทีหลังว่า ไม่ได้ห่วงหรือรู้สึกอะไรเลย ทั้งๆที่ตอนนั้นพูดเหมือนเป็นห่วง ก็คือปลอมค่ะ แล้วบอกว่าที่มาคบกับเราเพราะออมรักเราจริงๆ แต่ทำไมเราไม่รู้สึกแบบนั้นเลย เราคิดว่าออมอยู่กับเราเพราะรถ เพราะออมก็ไม่มีเพื่อนคนไหนที่จะไปรับไปส่งแล้ว แล้วออมชอบอยู่ดีๆก็พูดขึ้นมาว่า เราอ่ะไม่ได้สวยหรอกนะทั้งๆที่เราไม่ได้พูดอะไรก่อนหน้านี้เลย ตอนนี้เรามาฝึกสอนรรเดียวกับออม ก็เช่าหออยู่ด้วยกัน ตอนแรกออมอาสาบอกจะมาดูหอให้ แต่สุดท้ายก็บอกว่าพ่อแม่ไม่ว่าง เรากับแม่มาหาหอให้ จ่ายเงินเรียบร้อย แล้วให้ออมผ่อนจ่ายอีกที ขอเล่าย้อนเรื่องเงินนะคะ ออมยืมเงินเราบ่อยมากเมื่อปีที่แล้ว แล้วออมจะผ่อนเงินคืนเอา เราไม่เคยยืมเลย มาเรื่องหอกันค่ะ เราเอาของมาทุกอย่าง น้ำกินออมขอน้ำกิน เครื่องสำอางออมก็ขอ ลิปออมบอกว่าลืมเอามา ผงซักฟอกลืม ของที่ใช้ส่วนรวมไม่ต้องพูดถึง เป็นของเราทุกอย่าง มันหลายเรื่องมากค่ะ ที่เราอยากออกห่างจากออม ออมก็ดีในบางครั้ง ที่เรามาออกฝึกแล้วต้องเช่าหอใหม่เพราะเรายึดเกรดของออม เกรดออมประมาณไม่ถึง2.5 ซึ่งต้องมารรที่อยู่ไกล  เพื่อนๆงงกันไหมคะ คือเราอยากออกห่างจากออมแต่ก็ไม่ได้อยากตัดขาดเลย ไม่อยากให้ออมมาพึ่งเรื่องรถเราอีกแล้ว เพราะออมไม่เคยให้เราพึ่งอะไรเลย เรื่องเรียนก็พึ่งไม่ได้ วันนั้นรถยางแบนก็เพราะออม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่