เรียนศิล-จีนเข้าคณะ​ไหนดี

กระทู้คำถาม
สวัสดี​ค่ะตอนนี้หนูอยู่ม.4ค่ะเรียนศิล-จีนตอนแรกตั้งใจจะเข้านิติแต่หนูต้องเรียนไปด้วยทำงานไปด้วยเพื่อส่งตัวเองเรียนดังนั้นหนูจึงคิดว่าหนูอาจมีเวลาไม่มากพอในการอ่านหนังสือหนูกลัวเรียนไม่จบค่ะหนูเลยมาขอคำแนะนำจากพี่ๆว่าหนูควรเข้าคณะไหนดีและคณะนั้นๆถ้าจบออกมาสามารถ​ทำงานอะไรได้บ้างเงินเดือนเท่าไหร่ หนูอยากจบออกมาแล้วทำงานที่สามารถ​ดูแลแม่และน้องสาวให้ดีได้ค่​ะ

ตอนแรกหนูไม่ได้คิดเรื่องค่าใช้จ่ายและมุ่งมั่นจะเข้านิติอย่างเดียวจึงเลือกศิล-จีนค่ะㅜㅜ

ดังนั้น​รบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะแนวทางให้หนูทีนะคะ

หนูอยากดูแลแม่และน้องสาวไม่ให้พวกเค้าต้องลำบากและสุขสบายได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่