คือหนูอยากเรียน ม.ราม ต้องทำไงบ้างคะ? #63

คือหนูเป็นเด็กต่างจังหวัดนะคะ ครอบครัวคือไม่พร้อมส่งจริงๆ หนูเรียนมัธยมมาก็คือส่งตัวเองเรียนด้วยการทำงานตลอด ตอนนี้อยากทำงานไปด้วยแล้วได้เรียนปริญญาไปด้วยอะค่ะ คณะที่สนใจก็มีนิติ มนุษย์อิ้ง หรือคณะเกี่ยวกับภาษาอะค่ะ แต่ไม่รู้ต้องเริ่มอะไรยังไง ไม่ทราบระบบเลยค่ะ การสมัครหรือหลักฐานต่างๆอะไรยังไง ช่วยแนะนำหน่อยนะคะทั้งเรื่องสมัครเรียนหรือแนะนำคณะก็ได้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่