Macbook M1 ระหว่าง air ram16/256 gb กับ Pro ram8/512gb อันไหนเหมาะกับสายกราฟฟิกคะ

กำลังจะซื้อ Macbook M1 ค่ะ แต่เลือกไม่ได้ ว่าจะเอาตัว Air ที่ความจุ 16/256gb หรือ เอาตัว Pro ความจุ 8/512gb ดี  ในการทำงานด้านกราฟฟิก ใช้ ps ai เป็นหลัก สงสัยว่าในการใช้งานพวกนี้ เราควรเลือกให้ ram หรือว่า rom เยอะเอาไว้ก่อน เพราะมีงบจำกัด อัพเพิ่มกว่านี้ไม่ไหวค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่