เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ซื้อ Macbook air m1 กับ Macbook pro m1 ตัดต่อ

ไม่เคยใช้ macbook เลยครับ แต่ได้ทำการหาข้อมูลมาสักพักใหญ่ เพราะผมกำลังจะไปฝึกงานซึ่งตำแหน่งที่ผมฝึกคือ Editor ผมฝึกงานกับยูทูบเบอร์ครับ เลยอยากจะหาคอมใหม่มาใช้งานตอนฝึกงาน เพราะตอนนี้เครื่องเก่าที่ใช้อยู่ไม่ไหวละครับ จะดูคลิปตอนตัดหรือเรนเดอร์ที น่าหงุดหงิดมากๆ ตอนนี้เล็ง macbook air m1 กับ pro m1 ครับ เลยอยากสอบถามผู้รู้ว่าถ้า 2 ตัวนี้ ตัดต่อไหวไหมครับ คือตัดแนวยูทูปเบอร์อะครับ ใส่ซาวด์เอฟเฟค ไฟล์คลิป 1080 บลาๆ ไม่ได้เน้นทำกราฟฟิคอะไรเลยครับ เพราะทำไม่เป็น ส่วนใหญ่ผมจะใช้แค่ premiere pro โหลดซาวด์เอฟเฟค โหลดบูกเล่น greenscreen ในยูทูป มาตัดเป็นคลิป คืองบผมจำกัดด้วยครับ และผมจะเสียเงินทั้งทีเลยไม่ชัวร์ว่าซื้อมาแล้วจะทำงานได้ลื่นไหม (ตัว macbook pro 14 ที่ชิป m1 pro ขึ้นไป งบไม่ถึงครับ) วอนผู้รู้มาให้คำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่