หลับลึก ตื่นยาก ตื่นเองไม่ได้ ไม่ได้ยินเสียงนาฬิกาปลุกเลยค่ะ

สวัสดีค่ะ คือเรากำลังจะศึกษาต่อระดับมหาลัยน่ะค่ะ แล้วมันต้องไปอยู่หอคนเดียว แต่เราเป็นคนที่หลับลึกมาก ไม่ได้ยินเสียงนาฬิกาปลุกเลย แบบไม่ได้ยินเลยสักนิดน่ะค่ะ ต้องเป็นคนมาเขย่าตัวค่ะถึงจะรู้สึกตัว เรามีปัญหากับแม่เรื่องนี้มาตลอดค่ะ เพราะเราตื่นเองไม่ได้ ต่อให้คนปลุกก็แทบไม่ได้ยินเสียง เราจะตื่นก็ต่อเมื่อนอนพอค่ะ ซึ่งคำว่าพอของเราคือ11ชม. ใช่ค่ะ ต้อง10-11ชม.เท่านั้นเราถึงจะตื่นเองได้ ซึ่งการที่จะนอนขนาดนั้นมันยากค่ะ ทั้งต้องอ่านหนังสือ และทำงานอีก
เราเลยอยากขอคำแนะนำค่ะ เพราะมันเป็นปัญหาใหญ่สำหรับเราเลยค่ะ เราลองทำตามในเน็ตหลายๆอย่างแล้ว มันได้ผลวันสองวันแรกค่ะ หลังๆจะกลับไปเป็นเหมือนเดิมค่ะ
ปล.เราไม่ได้หูตึงนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่