ชอบวาดรูปคนแต่ค่อยชอบวาดฉาก เข้าคณะอะไรคะ

กระทู้คำถาม
มาโพสต์สอบถามค่ะ🫶🏻🥹 
คือเราเป็นคนชอบวาดรูปมากๆ 
ชอบวาดคนแต่ไม่ค่อยชอบวาดสัตว์,สิ่งของ,ฉากหลัง(ฉากหลังพอมีพื้นฐานอยู่บ้างแต่ไม่ค่อยชอบค่ะ) 

อยากรู้ว่าชอบแนวนี้พอจะไปเรียนคณะอะไรดีคะ ใครมีประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังได้นะคะ ตอนนี้พึ่งขึ้นม.6ค่ะ แต่ยังลังเลอยู่เลย 

ขอบคุณสำหรับคำตอบน้าเดี๋ยวเอามาอ่านและจะเก็บไปพิจารณาค่ะ^^ 
(รูปพวกนี้เราวาดเองหมดเลยงับ) 
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่