อยากทราบเรื่องลาออกจากโรงเรียน

อยากทราบค่ะว่า การที่หนูลาออกจากโรงเรียนตอน ม.4 เทอม 2 วันสอบปลายภาคเนี่ยค่ะ ถ้าหนูจะกลับไปเรียนจะได้ขึ้นชั้นไปเรียน
ม.5 กับเพื่อนไหมคะ ถ้าเพื่อนๆรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ พอดีว่าอยากกลับไปเรียน อยากกลับไปเรียนมากๆเลยค่ะ เห็นเพื่อนๆใน tiktok หรือ เฟส เห็นใส่ชุดนักเรียนเเล้วรู้สึกว่าเฟลมากๆเลยค่ะ แบบว่าร้องไห้ออกมาเลยค่ะ 🙏 

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ขอตอบว่า
1. หากเรียนจบม.4 เรียนครบ สอบผ่านทุกวิชา คุณมีสิทธิจะเรียนต่อ ม.5
2. หากจะต่อ ม.4 ก็เลือกได้เลยว่าจะไปโรงเรียนไหน ไปสมัครได้เลย
3. หากจะเรียนต่อโรงเรียนเดิม ก็ต้องแจ้งความจำนงกับทางโรงเรียนว่าต้องการต่อ ม.5 บางโรงเรียนก็อนุมัติให้ต่อ ม.5 ได้ บางโรงเรียนก็ต้องเริ่ม ม.4 ใหม่

ขอถามเพิ่มเติมครับเมื่อทำไมถึงลาออก เผื่อจะได้คิดถึงความเป็นไปได้ที่จะกลับมาเรียน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่