แนะนำเตารีดฟังก์ชั่นเยอะสำหรับคนเวลาน้อยหน่อยค่ะ

เป็นชาวออฟฟิศที่ชอบซื้อเสื้อผ้าเป็นอย่างมาก
มีเสื้อผ้าเยอะมากแต่ไม่ค่อยสะดวกรีดเพราะเตารีดที่ใช้ไม่ค่อยเรียบ จะเรียบทีต้องใช้เวลามาก
เข้างานเช้าเลิกงานค่ำ มีเวลาน้อย ไม่ไหวจะกางโต๊ะรีดผ้ารีดทีละตัวสองตัวแล้วพับยกไปยกมา
พอวันหยุดจะรีดผ้าทีละมากๆ ก็นั่งนานไม่ไหว กว่าจะรีดได้แต่ละตัวเสียเวลาและเสียสุขภาพมาก

อยากได้เตารีดที่มีฟังก์ชั่นเยอะหน่อยค่ะ

การใช้งานโดยปกติ
1. รีดผ้าเบาๆ 1-2 ตัวก่อนไปทำงาน เช่น เสื้อ กางเกง แค่ไม่ให้ดูยับ
2. รีดผ้าทีละเยอะๆ 10-40 ตัว สัปดาห์ละครั้ง
3. ผ้ามีทั้งหนาและบางเน้นเรียบ เช่น ชุดนักเรียน ผ้าไหมอิตาลี ไม่เน้นจับจีบ

ฟังก์ชั่นที่สนใจ
1. รีดเรียบได้ดี ไม่เน้นจับจีบ
2. ใช้เวลาน้อย รวดเร็วมาก
3. มีแท่นรองรีดที่ปรับได้สะดวก แบบง่ายๆ ทั้งแนวตั้งและแนวนอน ไม่เสียเวลา 
4. นั่งหรือยืนรีดก็ได้
5. ใช้งานนานๆ ไม่เมื่อยมือ (ไม่ซีเรียส)
6. เตารีดไอน้ำแบบแยกหม้อหรือใดๆ ก็ได้ที่เหมาะสม

รบกวนขอคำแนะนำคุณแม่บ้านพ่อบ้านด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่