เพื่อนสนิทแฟนทำตัวแบบนี้มันเกินไปหรือเปล่าคะ

เรากับแฟนอายุห่างกัน1ปีค่ะ  ตอนนี้เรากำลังจะขึ้นมหาลัยแล้วโรงเรียนของแฟนก็เปิดแล้ว มาวันแรกก็มีเรื่องให้หึงคือแฟนมีเพื่อนสนิทผู้หญิงอยู่1คน นางชอบใช้แฟนเราถ่ายรูปให้ ไปส่งบ้านบ้างบางครั้งไม่บ่อย เปิดเรียนมาก็เป็นแบบนี้ซะแล้ว พอวันนี้ก็ให้พาไปตลาดนัดด้วยกัน แล้ววันนี้ตอนค่ำๆแฟนก็บอกจะไปกินหมูกระทะกับเพื่อนคนนั้นเพราะเขาแพ้พนันแฟน ว่าถ้าตัวเองไม่มีผัวจะเลี้ยงบุฟเฟต์ โอ้มายก้อดคือแบบเราหน้าชาเลย แต่เคยทะเลาะกันเรื่องนี้มากกว่าเรื่องไหนแฟนก็บอกเรามีเส้นกั้นกันอยู่แล้ว ไม่คิดเกินเพื่อน ไม่เพิ่มสถานะแถมบอกว่าเพื่อนคนนั้นทำอะไรไม่เป็นซักอย่าง เราก็เคยถามไปว่าเขาไม่มีเพื่อนสนิทคนอื่นอีกหรอ แฟนเราก็ตอบไปว่ามีแต่ไม่ค่อยสนิทยกเว้นเขา เห้อ หรือว่ามันจะเป็นเรื่องปกติหรอคะ แถมเราไม่ชอบขี้หน้าเพื่อนเขาอีกด้วยค่ะเพื่อนเขาก็รู้ค่ะว่าทะเลาะกันเรื่องเขา แต่ก็ยังไงดี แบบนี้จะเรียกเว้นระยะห่างกันหรือยังคะในเมื่อไปไหนมาไหน ใช้แต่แฟนเราแบบนี้ ไม่สบายใจเลยค่ะ ควรทำยังไงดีคะเลิกเลยหรือเปล่าเพราะคุยกันแฟนแถมเชิงจะออกปกป้องเขาด้วยอ่ะค่ะ ใครคือแฟนเขากันแน่นะคะ555555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่