[SR] รีวิว การเสริมจมูกครั้งแรกเทคนิค Semi Open กับ Seoul N Clinic

สวัสดีสมาชิกทุกท่านค่า  จุ๊บๆ
กระทู้นี้ก็ตามชื่อเลยค่ะ จะมารีวิว การเสริมจมูกครั้งแรกเทคนิค Semi open กับ Seoul N Clinic 
ไม่พูดเยอะค่ะ ไปดูภาพครีมก่อนเสริมจมูกกันเลยค่ะ 

(ต้องขออภัยในภาพที่เกือบจะวาบหวิว และ มีความมั่นหน้าประมาณนึงด้วยนะคะ 555555 )
สังเกตจมูกของครีมได้จากภาพเลย
1. สันจมูกเตี้ย หรือ ไม่มีสันจมูกเลย
2. จมูกปลายค่อนข้างงุ้ม

ส่วนตัวก็อยู่กับจมูกทรงนี้มา 28 ปี คิดว่าสิ่งนี้ค่อนข้างเป็นปัญหาต่อการทำงานประมาณนึง 
(ทำงานในทีนี้คือ งานประเภท Influencer ที่ต้องใช้หน้าตาในการทำงาน) และเป็นที่รู้กันอีกว่าเทรนด์ทรงจมูกนั้นเปลี่ยนไปตลอด 
บางยุคจมูกทรงสายฝอมาแรง หรือ บางยุคจมูกทรงเกาหลีเกาใจมาแรง จะให้เปลี่ยนตามทุกยุคคงไม่ไหวแน่ๆ ร้องไห้

ดังนั้น ครีมจึงเริ่มศึกษา และ หาข้อมูลคลีนิคเพื่อที่จะเสริมจมูก จนกระทั่งไปพบกับรีวิวเยอะแยะมากมายในเพจ FB ของ หมอนัท Seoul N Clinic + รีวิวจากคนใกล้ตัวหลายๆท่านที่แนะนำคลีนิคนี้ ด้วยเหตุผลที่ว่า
1. หมอมือเบามาก
2. หมอค่อนข้างเน้นความปลอดภัย ( ขออธิบายเพิ่มตรงนี้นะคะ ทุกคลีนิคมีความปลอดภัยอยู่แล้ว แต่ปลอดภัยของครีมในทีนี้หมายถึง สิ่งที่จะเกิดขึ้นในอนาคตที่บางคนได้พบเจอปัญหา คือ จมูกทะลุ เพราะฉะนั้น หมอนัทจะค่อนข้างซีเรียสกับเรื่องนี้ จึงทำให้การดีไซน์ทรงจมูกนั้น จะเน้นความปลอดภัยเป็นอย่างมาก จะไม่ให้พุ่งเกินความจำเป็น เพื่อป้องกันการทะลุของซิลิโคนในอนาคต)
3. หมอเชียวชาญในเทคนิค Semi open เป็นอย่างมาก
4. การบริการของพี่ๆในคลีนิค คือดีมากกกกก (อันนี้รุ่นน้องที่เคยเสริมจมูกที่นี่บอกมา) 

นี่คือ 4 เหตุผลหลักที่ทำให้ครีมตัดสินใจเลือกเสริมจมูกกับ หมอนัท Seoul N Clinic

และนี้คือภาพคลีนิค ที่สะอาด  ปลอดภัย สวยหรู บรรยากาศในคลีนิคก็เกาหลีเกาใจ มากๆค่า flower

.
.
.
ต่อไปเรามาดูภาพก่อนเสริมและหลังเสริมจมูกเสร็จทันทีกันเลยยย

เป็นยังไงคะ เห็นความแตกต่างได้อย่างชัดเจนเลย
- สันจมูกสูงขึ้น (ดึงได้เท่านี้ แม่ให้เนื้อมาน้อยยแงงง)
- ปลายจมูกเชิดขึ้น อย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ

ของครีมเป็นเทคนิค Semi open ใช้กระดูกอ่อนหลังหูในการรองปลายจมูกเพื่อป้องกันการทะลุด้วยค่ะ 
เอาจริงๆ คือดี ไม่เจ็บเลยและแผลหลังหูเล็กจิ๊ดเดียว สารภาพตรงๆแบบไม่แกง เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาปลายจมูกแค่นั้น
หลังจากนั้นคุณหมอลงมือให้เต็มที่ค่ะ พร้อมให้เหลาจมูกค่า 5555555 

ระหว่างทำพี่ผู้ช่วยก็จะบอกอยู่ตลอด หมอจะตะไบน้า หมอดึงออกก่อนน้า หมอใส่เข้าไปใหม่อีกครั้งน้า 
เราก็จินตนาการตามก็หวาดเสียวอยู่ แต่ก็ไหวค่ะ อยากสวยต้องอดทนนนนนนนนน

หลังจากเสริมจมูกเสร็จแล้วก็เดินทางกลับบ้านค่ะ สิ่งที่ทางคลีนิคให้เรามาด้วย คือ
1. หมอนรองคอ สุดคิ้ววว

2. ยาต่างๆ เช่น ยาลดบวม ยาแก้ปวด ยาแก้แพ้ (ทานเพื่อไม่ให้มีน้ำมูก สำหรับแผลที่ยังไม่แห้ง หรือ ยังไม่สมานกันดี 
เพราะ เสี่ยงแผลติดเชื้อจากน้ำมูกมากๆเลยค่ะ)  สำลีพร้อมก้าน 1 ชุด น้ำเกลือสำหรับล้างแผล 3 วันแรก และ ยาฆ่าเชื้อ 1 หลอด

อยากจะบอกสมาชิกทุกท่านเลยว่า วินัยในการกินยา การงดทานอาหารแสลง และนอนหมอนสูงนั้นสำคัญมากๆเลยนะคะ
การทานยาเป็นตัวช่วยในการรักษาแผล ส่วนการนอนเป็นตัวช่วยรองลงมาทำให้ หน้าไม่บวม ขออนุญาตเสริมอีกนิด
เราดื่นน้ำมะพร้าวทุกวัน เพื่อช่วยอาการลดบวมด้วยค่ะ และอีกสิ่งคือขาดไม่ได้เช่นกันค่ะ การประคบเย็น 3 วัน และ ประคบอุ่นต่อเรื่อยๆ
สิ่งนี้จะทำให้ความช้ำน้อยลง หรือ แทบจะไม่มีเลยก็ว่าได้ (ปล.ขึ้นอยู่กับสภาพผิวหน้าของแต่ละคนด้วยน้า) 

เรามาดูกันค่ะ ว่าหลังจากเสริมจมูกมาแล้วอาการในแต่ละวันเป็นอย่างไรบ้าง

หลังทำเสร็จ 1 วัน สุดจะปังงงงงงงงงงง มีช้ำตรงหัวตาเล็กน้อย แต่มีความบวมขึ้นมาหน่อยเป็นเรื่องปกติ

หลังทำเสร็จ 2 วัน แอบมีความช้ำขึ้นมาเล็กน้อย พอให้เกียรติการเสริมจมูกในครั้งนี้ แต่ถือว่าช้ำน้อยมากจริงๆถ้าเทียบกับคนอื่นๆ

ทนดูสภาพกันต่อไปก่อนน้าา 5555555555 

หลังทำเสร็จวันที่ 3 เริ่มจะดีขึ้นกว่าวันที่ 2 แล้วเห็นมั้ย หมั่นประคบเย็น และ อดทนนอนหมอนสูงๆไว้ก่อนน้าทุกคนนนน

มาต่อกันวันที่ 4 ค่ะ
ขอโทษทุกคนด้วยค่ะ ภาพอาจจะดูสดไปหน่อย 5555555 
แต่สิ่งที่อยากจะบอก คือ ความช้ำเป็น 0 ม้ะ แต่ก็แอบเขียวหน่อยๆบริเวณหัวตานะ แต่ฉันให้ผ่านค่าาา

พอวันที่ 5 คลีนิคนัดเปลี่ยนเฝือก และเช็คแผลบริเวณจมูก และ หลังหู ค่ะ 
แผลหลังหูคือแห้งดี ปลอดภัย แผลจมูกก็สวยงาม พี่พยาบาลเลยเปลี่ยนเป็นเฝือกอันเล็กสำหรับ แปะตรงหัวตาและสันจมูกเล็กน้อย

ไปดูกันต่อในวันที่ 6 เลยย
เป็นอย่างไรคะ เกือบจะไปเฉิดฉายได้แล้ว อิอิ คามช้ำหายไปของจริงแล้ว เหลือไว้แต่ความหน้าบวม เอ้าไม่ใช่5555 บวมตั้งแต่ก่อนทำอยู่แล้ว

ขออนุญาตข้ามไปวันที่มีนัดตัดไหม + แกะเฝือก เลยน้าา
เดี๋ยวเรามาดูภาพกันก่อนเดินทางไปคลีนิค พร้อมเฉิดฉายแล้วค่าาาา ความช้ำไม่มีให้เห็นแล้วจ้าแม่

ลาแล้วจ้าเจ้าเฝือกน้อยยยยยย ไปแกะเฝือก ตัดไหม กันนนนนนน เพี้ยนเย้

.
.
.
พร้อมชมภาพหลังแกะเฝือกและตัดไหมกันหรือยังเอ่ยยยยย

ถ้าพร้อมแล้วววว เชิญรับชมได้เลยค่าาาา

ภาพสดๆหลังจากแกะเฝือกและตัดไหมค่าาาา
อ่ะหันด้านข้าง 1 แมท เรียกจมูกดิฉันว่าต้นไม้เถอะค่ะ เพราะว่าธรรมชาติมากกกกกกกกกกกแม่  เหมือนมีจมูกสวยมาตั้งแต่เกิด OMG

ภาพหน้าตรงอีก 1 แมท
อ่ะเป็นไง จู่ๆก็มีสัน จู่ๆปลายก็เชิด 5555555555 ฉันรักจมูกตัวเองค่ะ รักแบบตะโกนนนนนนนนนนนนนนนนน

ขอหันข้างอีกสักรอบ

และนี่คือจมูกปัจจุบันของฉันที่ใช้หายใจแบบสวยๆ หลังจากทำยังไม่ครบเดือน ก็รัดแกนประมาณนึงแล้ว
ถ้าครบ 3 เดือนจมูกฉันจะต้องปังกว่านี้อีกแน่นอนน  

loveธรรมชาติมากที่สุด กำลังดี เข้ากับใบหน้า ทำให้การแต่งหน้าของครีม Finish look ได้แบบสุดแสนจะเพอร์เฟ็ค  love

สำหรับใครที่อยากเห็นอัพเดทหลังจากทำจมูกของครีม
สามารถติดตามได้ที่ Instragram : creamybuttercake 
หรือใครสนใจอยากปรึกษาคุณหมอ สามารถติดต่อได้ที
พิกัด Seoul n Clinic สาขา รัชโยธิน 

เชื่อเถอะค่ะ เสริมจมูกที่นี้แล้วจะไม่ผิดหวัง 
ทั้งฝีมือคุณหมอที่สุดจะเยี่ยมยอด และ การดูแลของพี่ๆพยาบาลทุกคนน่ารักที่สูดดดดดดด (อันนี้ได้เจอกับตัวเอง เป็นปลิ้ม พี่ๆทุกคนดูแลดีมากๆ)

วันนี้ก็ต้องขอตัวลาไปก่อน ถ้าครบ 3 เดือนแล้ว จะกลับมารีวิวเพิ่มเติมอีกน้าาาา เพี้ยนหลงรัก

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านและทนชมภาพของเก๊าน้าาาา บ้ายบ่ายค่าาาา
ชื่อสินค้า:   การเสริมจมูกครั้งแรกเทคนิค Semi Open กับ Seoul N Clinic
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง โดยได้รับส่วนลดหรือสิทธิพิเศษจากเจ้าของสินค้าเพื่อแลกกับการรีวิว
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่