ขอปรึกษาเคสย้ายงานต่อเนื่องจะกู้ซื้อบ้านครับ

เคสของผมจะประมาณว่าทำงานที่เก่ามา 2 ปีครับ แล้วออกตอนสิ้นเดือนมีนาและเริ่มที่ใหม่ตอนต้นเดือนเมษาครับ ทีนี้ผมมีแผนจะกู้สินเชื่อซื้อบ้านครับและที่ใหม่สามารถออกหนังสือรับรองการทำงานให้ได้ว่างานที่ใหม่ที่เพิ่งเริ่มทำผมผ่านโปรแล้ว(เป็นพนักงานประจำ) ผมอยากจะปรึกษาว่ามีธนาคารไหนพอจะรับเคสแบบนี้มั้ยครับ และมีโอกาศที่ธนาคารจะอนุมัติ 110% มั้ยครับ

ที่ใหม่เงินเดือน : 33k
บ้านที่จะซื้อคือโครงการบ้านใหม่ : ราคาประมาณ 2.4m ครับ
ภาระปัจจุบัน : มีผ่อนรถ 2 คันครับ คือ มอไซ 4500 บาท
                                                      รถกระบะ 4500 บาท (กำลังจะเปลี่ยนสัญญาให้คนอื่นผ่อนต่อ ประมาณวันที่ 27 นี้ครับ)
                                                      บัตรเครดิต เพิ่งปิดบัตรไป(มีเอกสารปิดบัตรเรียบร้อย)เหลือ 1 ใบ ยอด 24000 ครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่