ขอคำแนะนำค่ะ รถเกิดอุบัติเหตุพังยับ ซ่อมไม่คุ้ม และยังติดไฟแนนซ์อยู่ขอคำปรึกษาค่ะ

สวัสดีค่ะ พอดีรถของดิฉันเกิดอุบัติเหตุชนท้ายรถสิบล้อ หน้ารถแล้วภายในรถพังยับ ทำประกัน2+ ทุนประกัน100,000บาท ต่อมาทางประกันติดต่อกลับมาว่าจะให้เงิน100,000บาทให้ไปหาอู่ซ่อมเอง แต่พอไปปรึกษากับญาติแล้ว (ญาติเปิดร้านเชียงกง)  ให้ประเมินเพียงแค่เค้าประเมินจากรูปเค้าก็ไม่แนะนำให้ซ่อมต่อ  เค้าแนะนำให้ขายซาก

แต่ถ้าขายซากรถดิฉันยังติดไฟแนนซ์อยู่จำนวนเงิน 340,000 บาท  (ไฟแนนซ์ของSCB) และเล่มก็อยู่ที่ไฟแนนซ์  เลยจะขอคำแนะนำว่าถ้าจะขายซากเราต้องแจ้งให้ไฟแนนซ์ทราบมั้ยคะและถ้าได้เงินจากการขายซากเท่าไหร่ก็เอามาโปะหนี้ที่เหลือแล้วก็ผ่อนส่วนที่เหลือต่อ  แบบนี้จะได้มั้ยคะ  ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ไม่มีความรู้เรื่องนี้จริงๆค่ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่