สอบถามครับ ถ้าผู้หญิงตอบแบบนี้คือโสดมั้ยครับ

สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ พอดีช่วงนี้ผมกำลังจีบผู้หญิงคนหนึ่งอยู่ครับ จุดเริ่มต้นเกิดจากการเจอกันโดยบังเอิญในแอพๆ หนึ่งครับ เธอจะมา live ขายของอยู่บ่อยๆ หน้าตาน่ารักดีครับ อัธยาศัยดี พอคนใน live ถามว่าโสดหรือเปล่าก็จะบ่ายเบี่ยงไม่ยอมตอบตรงๆ ตลอด ฮ่าๆ (ผมว่าทุกคนในนั้นก็น่าจะอยากจีบอยู่แหละครับ) 

ผมได้มีโอกาสคุย chat กับน้องเขาเป็นการส่วนตัวเริ่มจากผมทักไปหาก่อน (ซึ่งผมทักไปก่อนตลอดเลย) แต่น้องก็ตอบมาเรื่อยๆ ครับ chat ไม่ได้หนักฝั่งขวา ค่อนข้างคุยกันถูกคอเลยทีเดียวเพราะชอบอะไรคล้ายๆ กัน อยู่มาวันหนึ่งผมลองถามไปว่า "หน้าตาอย่างเราไม่น่าจะโสดแล้วน่ะ" ไม่อยากถามตรงๆว่าโสดหรือเปล่า ฮ่าๆๆ แต่คำตอบที่ได้คือ "ถือว่าโสดแล้วกันค่ะ" ผมเลยไม่รู้จะไปยังไงต่อเลย

เลยอยากสอบถามสมาชิกพันทิปครับ ว่าถ้าผู้หญิงตอบมาแบบนี้หมายความว่าสถานะโสดอยู่หรือเปล่าครับ ผมพอจะมีหวังอยู่บ้างมั้ย หรือเป็นได้แค่พี่ชายที่แสนดี ยิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่