ควรเรียนต่อหรือลาออกดี?

ผมจะเป็นเด็ก ม.6 พรุ่งนี้วันแรก แต่ในใจลึกๆ ก็คิดไปไกลโน่นเลย ว่าพี่สาวจะส่งไหวไหม แถมมีน้องอีก 2 คนที่ต้องเรียนเหมือนกัน พ่อกับแม่มีหนี้ประมาณเกือบ 2 ล้าน แถมยังมีหนี้ที่ยืมเขามาอีก แล้วผมก็กู้เรียนด้วยและทำงานออนไลน์ได้วันละ 250 บางวันก็ไม่ได้ นับวันทุกๆอย่างมันแย่ลงไปหมด ผมคิดของผมทุกวันว่าผมเป็นภาระ55555 ผมเป็นคนคิดมาก ในใจก็รู้สึกสงสารพี่สาวตัวเองนะ ที่เขาทำงานงกๆ แถมต้องยืมเงินคนนั้นคนนี้มาใช้ในครอบครัว ก็มันไม่มีอ่ะเนอะจะทำไงได้ล่ะ ผมควรลาออกจากโรงเรียนหรือเปล่าครับ.....

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ...

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่