รับมือ กับแฟน

ผมคบกับแฟนมา จะ 5 ปี ละครับ แฟนขี้น้อยใจขี้งอลมากๆ นิดหน่อยก็งอลก็น้อยใจ  เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อก่อน ผมอยู่ใกล้เขา เดือนสองเดือนได้เจอกันบ่าง มาเมื่อปีที่แล้ว ผมได้บรรจุงานลงมาทำงาน ชลบุรี เขาอยู่เชียงใหม่ นานๆๆ จะได้เจอกัน แต่ทุกครั้งที่กลับไปผมจะอยู่กับเขา นานกว่าอยู่กับครอบครัวผมอีก  เรื่องมันเริ่มจาก ตอนกลับต่อ สงกรานต์รอบนี้เค้างอลเค้าน้อยใจผมหนักมาก น้อยใจแบบ ทำไมต้องไปทำงานไกล เมื่อไรจะได้เจอกัน เมื่อไรจะได้อยู่ด้วยกัน ซึ่งผมจะย้ายได้ ปีหน้าผมก็บอกเค้าไปแล้ว แต่เค้าก็เป็นแบบเดิม แล้วทุกวันนี้ยิ่งหนักกว่าเดิม ทำแบบผมผิดผิดที่ต้องมาทำงานไกลเขา ทั้งที่ครอบครัวผมสนับสนุนให้ทำงานนี้มาก แต่เขาอยากให้ผมลาออก เขาบอกมาอยู่กับเขาเค้าดูแล เองซึ่งมันไม่ใช้แล้วกว่าจะสอบบรรจุได้มันก็ยาก  แล้วเค้าก็งอลน้อยใจผม บ่างครั้งผมก็ง้อไม่รู้จะง้อยังไง แล้วพูดไม่รู้จะพูดไงแล้ว จนผมเงียบพอผมเงียบก็หาว่าปล่อยเขาไม่สนใจเขาอีก  ซึ่งตอนนี้ผมรู้สึกเหนื่อยกับแฟนมากเลย ต้องทำยังไงถึงจะดีเหมือนเดิม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่