เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แฟนขี้งอล น้อยใจเก่งมาก ทำไงดี

แฟนเราขี้น้อยใจเก่งมากครับ เวลาที่น้อยใจแต่ละทีก็จะขุดเรื่องเก่าๆเอามาพูด แล้วก็มักจะพูดประชดอยู่บ่อยครั้ง จนกลายเป็นทะเลาะกัน ส่วนตัวเราไม่ชอบการทะเลาะเลย เราจะพยายามเลี่ยงให้ได้มากที่สุด แต่เวลาแฟนงอลก็จะต้องมีเรื่องทะเลาะกันตลอดเลยครับ ปกติเราจะอธิบายเหตุผลของเราเพื่อปรับความเข้าใจกัน แต่ว่าเราจะโดนบอกว่า หาเหตุผลมาอ้าง หรือไม่ก็ พูดโกหก อะไรทำนองนั้นครับ เราพยายามง้อหลายวิธีพอดูเหมือนจะไปได้ดีสักพักแฟนก็จะขุดเรื่องอื่นมางอลต่อครับ แล้วเราก็จะโดนบอกเลิกอยู่บ่อยครั้ง เหมือนกับเรื่องมันจะไม่จบง่ายๆนั่นแหละครับ เราไม่อยากเลิกกับแฟนเพียงเพราะทะเลาะกันเพราะแฟนงอลบ่อยหรือขี้เกียจง้ออะไรพวกนี้ครับ เราค่อนข้างคิดมากนิดนึง แล้วก็จริงจังมากกับเรื่องนี้ เราอยากให้ความสัมพันธ์ของคนที่ง้อไม่เก่งกับคนขี้งอลไปได้ไกลกว่านี้ครับ ใครพอจะมีวิธีไหนแนะนำเราได้เต็มที่เลยนะ วิธีรับมือกับแฟนขี้น้อยใจ ประชดเก่ง ง้อยาก ขอบคุณคำแนะนำของทุกคนมากครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับคนที่มีปัญหาแบบเดียวกับเราด้วยนะครับ (ปกติเราก็ง้อตลอดนะมีบางครั้งที่ลองไม่ง้อต่อดูบ้างปล่อยให้แฟนหายเอง)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่