อยากรู้ว่าชีวิตหลังม.ปลายมีใครโดนกดดันจากครอบครัวมั้ย

สวัสดีค่ะหนูอายุ18จะ19ปีนี้หนูมีเรื่องอยากจะมาถามเพื่อนๆพี่ๆค่ะว่าชีวิตหลังม.ปลายมีความสุขมั้ยมีใครได้ศึกษาต่อหรือทำงานแต่หนูไม่ได้เรียนต่อหรอกค่ะเพราะสถานะทางบ้านไม่ค่อยดีเท่าไหร่แล้วมีใครโดนครอบครัวกดดันเหมือนหนูมั้ยคะว่าต้องทำงานแต่หนูอยากขายของอยู่ที่บ้านเพราะหนูมีโรคประจำตัวคุณหมอนัดบ่อยหนูกลัวว่าถ้าไปทำกับคนอื่นเขาจะไล่ออกไม่ใช่ว่าหนูไม่อยากทำงานนะคะหนูเข้าใจว่าคนอื่นเขาเป็นหนักกว่าเราเขายังทำได้ทำมั้ยเราจะทำไม่ได้แต่เพราะหมอนัดบ่อยอย่างงี้แหละค่ะหนูเลยไม่อยากไปทำกับคนอื่นเขากลัวเขาไล่ออกแต่แม่ของหนูก็กดดันให้หนูไปหางานทำหนูก็อยากบอกแม่เหมือนกันนะคะว่าหนูก็อยากไปทำเหมือนกันแต่ติดที่หนูไม่ได้แข็งแรงเหมือนคนอื่น#มีใครโดนครอบครัวกดดันเหมือนหนูมั้ยคะ
ถ้าหนูพูดผิดพลาดอะไรไปก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะที่หนูพูดวกไปวนมาเพราะหนูพูดไม่ค่อยเก่งค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่