ทำไมถึงห้ามนอนหันหัวไปทางทิศตะวันตก ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ผมมีเรื่องที่สงสัยมากๆจะมาถามครับ ครอบครัวหรือคนแก่คนไหนของเพื่อนๆ หัวโบราณเหมือนครอบครัวของผมมั้ยครับ คืออันนี้ถ้ายึดตามความเชื่อแล้ว ผมก็ไม่รู้หรอกนะครับว่ามันจะจริงไหม แต่ผมยึดตามหลักวิทยาศาสตร์ ส่วนตัวนับถือศาสนาคริสต์ และก็ไม่ได้อะไรกับเรื่องลี้ลับนะ ผมไม่ได้ใส่ใจแม้แต่นิด แต่ผมอยากจะถามเพื่อนๆว่า การที่เรานอนหันหัวไปทางทิศตะวันตกนี้ มันจะเป็นยังไงเหรอครับ คนในครอบครัวผมบอกว่ามันเป็นทางผีนอน และเขาห้ามไม่ให้ผมนอนหันหัวไปทางนั้น คือผมพึ่งจัดห้องใหม่แล้วหัวนอนผมหันไปทางทิศตะวันตก แต่ขอบอกไว้ตรงนี้ก่อนนะครับว่า หน้าต่างห้องของผมมีอยู่ทิศเหนือ และทิศตะวันตก 

เพื่อนๆพี่ๆช่วยตอบผมหน่อยนะครับเพราะผมบอกพวกเจาไปว่าให้ช่วยวิทยาศาสตร์ดีกว่า พวกเขาก็บอกว่า พวกวิทยาศาสตร์มันเก่งกว่าคนโบราณเหรอ ผมนี้กุมขมับเลยครับ😓 (แต่ผมก็เข้าใจนะครับว่าเป็นความเชื่อส่วนบุคคล ความเชื่อใครความเชื่อมันแต่ยิ้มจะยัดเยียดความเชื่อให้ผมทำไมเนี้ยในเมื่อผมไม่เชื่อออ)😭😭
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่