มีงบไม่เกิน 800,000 แนะนำรถคันแรกหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ผมยังเป็นนักศึกษาอยู่แต่อีกไม่นานจะต้องฝึกงานแล้วที่บ้านตอนนี้ไม่มีรถแต่ก่อนเคยมีแต่ขายไปแล้ว ที่บ้านเลยอยากซื้อให้ไว้ใช้แต่ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถเลยตัดสินใจไม่ถูก ถ้ามีคงขับคนเดียวเต็มที่ก็อาจจะมีคนมานั่งด้วยคน2คน แต่ที่บ้านชอบรถคันใหญ่เผื่อพาพ่อแม่ไปข้างนอกแต่เขาก็ให้เราเลือกเองเพราะปกติพ่อแม่ผมไม่ค่อยออกไปไหน ส่วนตัวๆไม่ได้ติดว่าชอบแบรนด์ไหนหรือsegmentไหนเป็นพิเศษ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถขอแค่ใช้งานได้ดีคุ้มราคาภายนอกสวยก็พอใจแล้ว ขอเป็นมือ1นะครับเพราะเขากะซื้อให้เราใช้จนมีงานทำหาเงินเองได้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่