เคยเสียเพื่อนสนิทที่คบกันมานานกี่ปี ด้วยเหตุผลอะไรกันบ้าง?

กระทู้นี้จุดประสงค์คือชวนคุยเล่าเรื่องแชร์ประสบการณ์ 
ว่าเคยเจออะไรแบบนี้หรือไม่
เพิ่งเสียเพื่อนสนิทที่คบกันมา 20 ปีเต็มๆ

เพื่อนคนที่ว่าเป็นผู้หญิง รู้จักจากการเป็นแฟนของเพื่อนสนิทอีกคนที่เป็นผู้ชาย
สมัยเรียนมัธยมปลาย สนิทกันไวมาก เพราะมีโรคประจำตัวเดียวกัน นิสัยคล้ายกัน
และก็มาเป็นเพื่อนในกลุ่มที่เป็นเพื่อนประเภทเล่นเกม เสพสื่อบันเทิงด้วยกัน
ติดต่อกันตลอดตั้งแต่ยุคMSN ยุคFacebook มีแชทกลุ่มด้วยกันกับเพื่อนอีกราวๆ 10 คน
เวลาเขาโพสสเตตัสว่ามีปัญหาชีวิตอะไร ผมจะเข้าไปให้กำลังใจ ไปให้คำแนะนำตลอด

จนกระทั่งช่วงปลายปีที่ผ่านมา ผมตกเป็นเป้านินทาในกลุ่มเพื่อนสนิทฝั่งของเขาโดยไม่ทราบสาเหตุ
มีการแคปแชทกันเองมีการพูดล้อเลียนในสิ่งที่ผมทำหรือพูดในแต่ละวันมาลงโพสเป็นระยะ
จู่ๆก็มีใครไม่รู้ที่ไม่รู้จักเลยมาคอมเม้นในโพสเพื่อนแบบพาดพิงถึงการกระทำผมชัดเจน
แรกๆก็ไม่คิดอะไร พอผมรู้ตัวเข้า เห็นว่ามันบ่อยมาก ก็เลยทักไปถามว่านี่พูดถึงเราไหม 
สิ่งที่ผมได้รับคือนอกจากจะไม่ได้คำตอบ ยังถูกเขาอันเฟรนด์ ตามด้วยบล็อคทุกช่องทางติดต่อ
แต่ในแชทกลุ่มที่อยู่กับเพื่อน เขายังทำเป็นคุยกับผมปกติเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
จนตอนนี้อึดอัดพอสมควร เพราะเพื่อนในกลุ่มนั้นก็คนที่คบมานานพอกันและไม่เกี่ยวอะไรด้วย

ด้วยที่ว่าอายุใกล้เลข 4 และไม่สัมผัสกับประสบการณ์เสียเพื่อนมาตั้งแต่สมัยเรียนอยู่มหาวิทยาลัยแล้ว
พอเจอเหตุการณ์แบบนี้ในรอบสิบกว่าปี มันเลยทำให้ตกใจช็อคขึ้นมาไม่น้อยเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่