เป็นหนี้นอกระบบ ทำยังไงดี เครียดจนไม่อยากอยู่แล้ว

เราเป็นหนี้นอกระบบรวมต้น+ดอกแล้วประมาณ 50,000บาท ต้องส่งดอกให้เจ้าหนี้ทุกๆ5วัน 4,500 จ่ายแต่ดอก ต้นไม่ลดเลย เราทำงานได้วันละไม่กี่บาท เริ่มต้นจากกู้1พัน พอครบวันจ่ายดอกไม่มีเงินส่ง ก็ขอกู้เพิ่มเพื่อมาจ่ายดอก จนมันบานปลาย ตอนนี้ไม่ไหวแล้ว ไม่รู้จะหาเงินจากไหน หนีก็ไม่ได้เพราะไม่มีที่จะไป นอนหลับก็ต้องผวา กลัวเจ้าหนี้โทรมาบ้าง มาหาที่บ้านบ้าง คิดสั้นบ่อยมาก แต่ก็ห่วงคนที่บ้าน จะให้คนที่บ้านช่วยก็ไม่ได้ เพราะเขาก็ยังพึ่งเรา เหนื่อยมาก มีทางออกไหนแนะนำบ้างคะ หรือมีธนาคารไหนให้กู้บ้าง ที่ไม่ใช้สเตทเม้น ไม่ใช้สงิปเงินเดือน เราไม่เคยติดแบล็คลิส เคยกู้สินเชื่อออมสินสร้างงานสร้างอาชีพมา ขอ50,000 ได้มา10,000 พึ่งผ่อนได้เดือนแรก แนะนำหน่อยค่ะ ไม่รู้จะปรึกษาใคร เครียด ร้องไห้ทุกวัน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่