ตามหามังงะครับ ชญ. ใครพอรู้บอกผมหน่อยนะครับผมนอนไม่หลับจริงๆ

เป็นมังงะช.ญครับ

นางเอกผมสีชมพูทวินเทล

มีความสามารถพิเศษคือ จะตกหลุมรักกับคนไม่ดีเท่านั้น

ส่วนพระเอกจะคอยตามจัดการกับคนที่นางเอกชอบ

พอคนเหล่านั้นหมดความอันตรายลงนางเอกก็จะเลิกชอบทันทีแล้วก็ไปตกหลุมรักคนไม่ดีคนใหม่ครับ

ยิ่งนางเอกหลงไหลคลั่งไคล้คนไหนแปลว่าคนๆนั้นอันตรายมากเท่านั้น

พระเอกใส่แว่น น่าจะเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องกับนางเอกในโรงเรียน

พระเอกคือโหดผมชอบพระเอกสุด

มันจะมีฉากนึงที่พระเอกไปตามหาตัวฆาตรกรคนที่นางเอกคลั่งไคล้ แต่ไปเจอกับผญ.ผมสั้นคนหนึ่งคิดจะฆ่าตัวตาย

ผมจำไม่ค่อยได้เท่าไหร่ เหมือนผญ.ผมสั้นทำหน้าพระเอกเป็นแผลด้วยมีดมั้ง แล้วพระเอกก็บีบคอผญ.คนนั้นกลับเกือบตาย ผมจำไม่ได้ละว่าพระเอกพูดอะไร แต่ผญ.ผมสั้นคนนั้นก็ตัดสินใจที่จะมีชีวิตอยู่ต่อ เหมือนผญ.คนนี้จะชอบพระเอกด้วยตอนท้าย ออกสายMจัด

กับอีกฉากนึงที่พระเอกเจอตัวคนโรคจิต(ก็คนที่นางเอกตกหลุมรักอีกนั้นแหละ) น่าจะเป็นช่างทำผมมั้ง ช่างคนนี้ชอบตัดผมผู้หญิงโดยที่อีกฝ่ายไม่ยินยอม ชอบได้ยินเสียงกรีดร้องเหมือนว่าเส้นผมมีประสาทสัมผัสไรงี้

สุดท้ายช่างทำผมก็รู้สึกแย่แล้วบอกกับพระเอกว่าจะไม่ทำอีก แต่พระเอกต้องการให้ช่างทำผมตัดนิ้วมือตัวเองด้วย แล้วถามช่างตัดผมว่าจะทำเองหรือให้พระเอกทำ ช่างตัดผมก็เลือกจะทำเอง

————————————————————————

ผมเคยเช่ามาอ่านเมื่อนานมาแล้ว น่าจะมังงะเก่าอยู่ ผมน่าจะเคยอ่านเมื่อ4-5ปีที่แล้ว ภาพมังงะสวย ผมอ่านจบแค่เล่ม1 และคิดว่าน่าจะมีเล่มต่อด้วย ไม่รู้ว่าเป็นLcของใคร แต่เนื้อเรื่องสนุก ผมอยากไปหาซื้อ แต่จำชื่อเรื่องไม่ได้สักที ใครรู้ช่วยหน่อยครับ นอนไม่หลับมาหลายวันเพราะคิดชื่อเรื่องไม่ออกสักที🥲
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่