ตามหามังงะแนวเกี่ยวกับคำทำนาย มีไพ่ยิปซีด้วยคะ

เรื่องที่เราตามหามันก็นานหลายปีแล้ว จำได้ว่าลองกลับไปค้นในตู้ดูเพราะอยากอ่าน แต่มันหาไม่เจอคะ เราเองก็จำไม่ได้ว่าเอาไปไว้ไหน เราเลยตั้งใจจะลองหาในกูเกิลดู แต่ด้วยความที่มันนานหลายปีแล้วเราก็เลยจำชื่อเรื่องไม่ได้ จำได้เพียงเนื้อเรื่องลางๆเท่านั้น ก็คือ นางเอกได้เข้าไปที่โรงเรียนแห่งหนึ่ง ซึ่งน่าจะเป็นโรงเรียนประจำ แยกชายหญิง นางเอกเหมือนจะเกี่ยวพันธ์กับอะไรสักอย่าง ซึ่งนางมีไพ่ยิปซีด้วยคะ ออกแนวไขปริศนา อาจจะเกี่ยวกับโรงเรียนนี้ไม่ก็เกี่ยวกับผอ.หรือใครสักคนในโรงเรียน(มีผู้อยู่เบื้องหลังคะ) ซึ่งไพ่มันก็จะมีคำทำนายออกมาด้วยคะ เราจำได้ว่าฉากจบสุดท้ายคือ เหมือนไพ่นางจะปลิวแล้วนางวิ่งไปเก็บไพ่ที่ลอยอยู่ในอากาศ แต่เหมือนตรงนั้นเป็นเหวหรือหลุมหรืออะไรสักอย่าง ซึ่งพระเอกเราก็วิ่งไปช่วยคะ มันเป็นซีนเหมือนนางกอดกันแล้วกำลังตกลงไปในเหวลึก ละคือเหมือนจะมีตัวละครในไพ่ยิปซีมาโอบอุ้มรับพวกนางเอาไว้ ก็คือรอดคะ ในมังงะจะเป็นแนวภาพขาวดำนะคะ ไม่รู้มันจะยังมีอยู่อีกมั้ย เพราะมันก็หลายปีแล้วละคะ ใครที่พอรู้ช่วยบอกชื่อหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่